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Dar es Salaam, Jumapili, Machi 08, 2026

Watumishi wanawake wa HESLB wameungana na maelfu ya 
wanawake kutoka maeneo mbalimbali ya Mkoa wa Dar es Salaam 
kuadhimisha Siku ya Wanawake Duniani katika Viwanja vya 
Mburahati - Barafu, ambapo Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. 
Albert Chalamila alikuwa mgeni rasmi katika maadhimisho hayo 
yaliyosheheni ujumbe wa haki, usawa na uwezeshaji wa wanawake.

Katika hotuba yake, Mhe. Chalamila alimpongeza Rais wa Jamhuri 
ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa 
kuendelea kuweka mazingira ra�ki yanayowezesha wanawake 
kushiriki kikamilifu katika shughuli za maendeleo ya taifa.

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam alisisitiza kuwa maadhimisho ya 
Siku ya Wanawake Duniani yana mchango mkubwa katika kujenga 
mshikamano, kuhamasisha usawa wa kijinsia na kuongeza fursa za 
uwezeshaji kwa wanawake katika nyanja mbalimbali.

“Maadhimisho haya yanatukumbusha kuwa wanawake ndio nguzo 
kubwa ya maendeleo na mambo mengi katika taifa letu. Tunapaswa 
kuyaona kama jukwaa la kuimarisha umoja, kujenga hamasa na 
kusukuma mbele ajenda ya usawa wa kijinsia,” alisema, Mhe. 
Chalamila na kuwakumbusha wanawake kuwa wana wajibu 
mkubwa wa kujiimarisha kiuchumi kwa kufanya kazi kwa bidii na 
kutumia ipasavyo fursa zinazopatikana.

“Maadhimisho haya yatukumbushe kuwa wanawake tuna wajibu 
mkubwa sana wa kujiimarisha kiuchumi kwa kufanya kazi kwa 
juhudi. Kila mwanamke anapaswa kufanya mambo kulingana na 
uwezo na kipato chake, na si kuishi kwa kuiga maisha ya wengine,” 
alisisitiza Mhe. Chalamila.

Aidha, katika nasaha zake kwa jamii, aliwataka wanaume na 
wanawake wanaopata mafanikio katika maisha yao kuhakikisha 
wanawakumbuka wazazi wao, hususan mama zao, kwa kuwasaidia 
na kuboresha maisha yao.

Kwa upande mwingine, Mhe. Chalamila alipendekeza maboresho 
katika maadhimisho ya mwaka ujao kwa ku�kiria kujumuisha kliniki 
maalum kwa ajili ya wanawake, itakayosaidia kutoa huduma 
mbalimbali za afya, ushauri na elimu kuhusu sheria na ustawi wa 
wanawake.

Maadhimisho ya kilele cha Siku ya Wanawake Duniani ambayo kwa 
mwaka huu yameongozwa na kauli mbiu isemayo: “Haki na Usawa 
kwa Wanawake na Wasichana; Msingi Jumuishi ku�kia Dira 2050”, 
kwa Mkoa wa Dar es Salaam yalifanyika siku ya Jumapili, Machi 8, 
2026 katika Viwanja vya Mburahati Barafu.

RC Dar:
Wanawake ni nguzo 
ya maendeleo ya taifa
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HESLB yatuzwa 
taasisi kinara
matumizi ya 
mifumo kidigitali

HESLB Yazindua 
“BWANABOOM” Kuboresha 
huduma kwa wadau
Dodoma, Jumatano, 28, Januari 2026

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) imezindua 
rasmi mfumo wezeshi wa huduma kwa wateja kwa kutumia akili 
unde unaojulikana kwa jina la BWANABOOM, unaolenga 
kuboresha na kuharakisha utoaji wa huduma kwa wadau wa 
elimu nchini kwa saa 24 kila siku.

Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 
(WyEST), Profesa Daniel Mushi, alikuwa Mgeni Rasmi katika 
uzinduzi huo uliofanyika katika ofisi za Makao Makuu ya HESLB 
jijini Dodoma na kuhudhuriwa na Wajumbe wa Bodi ya 
Wakurugenzi ya HESLB. Wengine walioshuhudia tukio hilo ni 
pamoja na Mkurugenzi wa Elimu ya Juu kutoka Wizara ya Elimu, 
Sayansi na Teknolojia, Dkt. Maryam Ismail, Menejimenti ya 
HESLB, wawakilishi wa wanafunzi kutoka Chuo Kikuu Dodoma 
(UDOM), Chuo Kikuu cha St. John’s na Chuo cha Elimu ya 
Biashara (CBE) Kampasi ya Dodoma.

Akizungumza wakati wa hafla hiyo, Prof. Mushi aliisifu HESLB kwa 
juhudi zake za kuendelea kubuni na kuendeleza mifumo ya 
kiteknolojia ambayo imekuwa chachu ya kuboresha utoaji wa 
huduma kwa ufanisi kwa wananchi na wadau wa elimu nchini.
“Leo tunaongeza huduma ya Akili Unde ‘BWANABOOM’ kama 
njia nyingine muhimu ya kuongeza ufanisi katika utoaji wa 
huduma kwa wadau kuwasiliana moja kwa moja na HESLB kwa 
njia hii ya kidigitali. Hili ni jambo la kujivunia na linapaswa kuigwa 
na taasisi nyingine nchini’’, alisema Prof. Mushi.

Naibu Katibu anayesimamia Elimu ya Juu, Sayansi na 
Teknolojia, aliipongeza HESLB kwa maono na ubunifu wake 
katika utoaji wa huduma kwa Watanzania, hususan wanafunzi 
wa elimu ya juu, akibainisha kuwa mfumo huo wa huduma kwa 
kutumia akili unde ni hatua muhimu katika safari ya mageuzi ya 
kidigitali kwenye sekta ya elimu.

Aidha, Prof. Mushi alisisitiza kuwa kutokana na kasi ya mabadiliko 
ya teknolojia, ni muhimu kwa HESLB kuendelea kuboresha 
huduma zake, kuimarisha ulinzi na usalama wa taarifa, pamoja 
na kuandaa mikakati itakayowezesha matumizi ya lugha ya 
ishara ili kuwahudumia ipasavyo wadau wenye mahitaji 
maalumu.

“Ni muhimu mkumbuke kuwa teknolojia inabadilika kwa kasi 
kubwa … ninatoa wito kwenu kuendelea kuboresha huduma 
zitolewazo kupitia BWANABOOM, kuhakikisha usalama wa taarifa 
binafsi unazingatiwa kikamilifu, kuendelea kupima kiwango cha 
kuridhika kwa wateja ili kuboresha zaidi huduma, na kuangalia 
uwezekano wa kuanzisha lugha ya ishara ya kidigitali, ili 
Watanzania wenye ulemavu wa kusikia, waweze kupata 
huduma kupitia ‘BWANABOOM’, amesisitiza Prof. Mushi.

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia, 
alisema ubunifu wa BWANABOOM ni sehemu ya safari ya 
kimkakati ya taasisi hiyo anayoiongoza katika kuboresha 
huduma kwa wateja kwa kutumia teknolojia za kisasa kwa lengo 
la kuongeza ufanisi, uwazi na urahisi wa upatikanaji wa taarifa.
Naye Bi. Jaqueline Humbaro ambaye ni Rais wa Serikali ya 
Wanafunzi ya Chuo Kikuu Dodoma (UDOM) na mwanafunzi wa 
Sheria, mwaka wa nne, alisifu ubunifu huo na kuahidi 
kuwashirikisha na kuwahimiza wanafunzi wenzake kuutumia ili 
kunufaika na huduma hiyo mpya na ya kisasa.

Mfumo wa BWANABOOM unatarajiwa kurahisisha utoaji wa 
huduma kwa wadau wa elimu, kupunguza gharama za usafiri 
na muda, huku taarifa muhimu zikisogezwa karibu zaidi na 
wananchi kupitia tovuti ya HESLB (www.heslb.go.tz) na akaunti za 
mikopo za wanafunzi maarufu ‘SIPA’. Mfumo huu unaonesha 
dhamira ya HESLB katika kutumia teknolojia ya akili unde kama 
nyenzo ya kiteknolojia ya kuboresha maendeleo ya elimu 
nchini.
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… sauti ya uwajibikaji na uendelevu
Dar es salaam, Jumanne, Machi 10, 2026

Nakukaribisha katika toleo la 21 la jarida la mtandao, HESLB 
Yako, jukwaa linaloangazia simulizi za matumaini, uwajibikaji 
na maendeleo ya elimu ya juu nchini.

Ni dhahiri kuwa elimu ni nguzo ya maendeleo ya kila taifa na 
ndiyo maana HESLB imeendelea kuwa daraja 
linalounganisha ndoto za vijana na uhalisia wa kuzitimiza. 
Hata hivyo, nyuma ya kila mkopo unaotolewa, kuna simulizi 
ya uwajibikaji inayohitaji kuendelezwa.

Katika robo ya tatu ya mwaka inayoishia Machi 31, 2026, 
mengi yamefanyika na kuacha alama chanya katika safari 
ya HESLB. Tukio lililojitokeza kwa uzito zaidi ni HESLB kupokea 
tuzo tatu ndani ya kipindi cha roboo ya tatu ya mwaka wa 
fedha 2025/2026. Tuzo hizi ni kiashiria cha kutambua juhudi 
za HESLB katika kuimarisha ushirikiano na wadau wa kimkakati 
pamoja na matumizi ya teknolojia katika utoaji wa huduma.

Miongoni mwa tuzo hizo, ya kwanza ilitolewa katika kilele cha 
Mkutano wa Mwaka na Maonesho ya Anuani za Makazi 
(TACPA) tarehe 08 Februari, 2026 katika Kituo cha Kimataifa 
cha Julius Nyerere (JNICC), jijini Dar es salaam, Tuzo hiyo 
ilikabidhiwa na Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya 
Habari, Mhe. Angela Kairuki ambaye alimwakilisha Waziri 
Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. 
Mwigulu Nchemba. Tuzo hiyo ilitolewa kwa HESLB kwa 
kutambua ubunifu na uwazi katika usimamizi wa mifumo 
yake.

Mnamo tarehe 10 Februari, 2026, Bodi ya Mikopo ya 
Wanafunzi wa Elimu ya Juu Zanzibar (ZHESLB) iliipatia tuzo 
HESLB iliyokabidhiwa na Mkuu wa Mkoa wa Kusini Pemba, 
Mhe. Rashid Hadid Rashid, akimwakilisha Waziri wa Elimu na 
Mafunzo ya Amali, Mhe. Lela Mohammed Mussa. Tuzo hiyo 
iliyopokelewa na Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill 
Kiwia, inaonesha kuthamini mchango wa HESLB katika 
kuendeleza sekta ya elimu ya juu hapa nchini kupitia 
ushirikiano wenye tija. 

Tuzo ya tatu ni kutoka Serikali Mtandao (eGA) iliyotolewa 
mnamo tarehe 19 Februari, 2026, katika Kituo cha Kimataifa 
cha Mikutano Arusha (AICC) jijini Arusha na kukabidhiwa kwa 
HESLB na mgeni rasmi, Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Dkt. 
Moses Kusiluka. Tuzo hiyo ilitolewa kuashiria kutambua hatua 
kubwa zilizopigwa na HESLB katika matumizi ya mifumo ya 
kidijitali ili kurahisisha huduma kwa wanufaika.

Mafanikio haya si tu ishara ya juhudi za ndani ya taasisi, bali 
pia ni kielelezo cha dhamira ya HESLB katika kuhakikisha 
inatoa huduma bora, zenye ufanisi na zinazoendana na kasi 
ya maendeleo ya teknolojia. Kupitia uwekezaji katika 
mifumo ya kidijitali, taasisi imeendelea kuwafikia wanafunzi 
wengi zaidi kwa urahisi, uwazi na kwa wakati.

Zaidi, ya yote, tuzo hizo zinaimarisha imani ya wadau kwa 
HESLB na kuthibitisha kuwa ushirikiano wa karibu baina ya 
taasisi na washirika wake ni nguzo muhimu katika kufanikisha 
malengo ya maendeleo ya elimu ya juu nchini Tanzania.

HESLB inaendelea kusonga mbele kwa kasi, ikiahidi 
kuendeleza ubunifu, uwajibikaji na kuhakikisha kuwa kila 
mwanafunzi mwenye sifa anapata fursa ya kufikia ndoto 
zake za elimu ya juu.

Meza ya Mwenyekiti inaungana na Mhe. Rais, Dkt. Samia 
Suluhu Hassan kuwakumbusha wanufaika wote kwamba 
uzalendo hauishii kwenye maneno tu, bali unapaswa 
kuonekana kwa matendo. Kulipa mkopo wako ni kuchangia 
elimu ya Mtanzania mwingine, na ni kushiriki moja kwa moja 
katika kujenga taifa lenye wataalamu, wabunifu na viongozi 
wa kesho wanaojiamini.

Sambamba na hilo, HESLB imeboresha mifumo yake ili 
kurahisisha huduma, na hivyo wanufaika wanaweza kupata 
ankara zao (loan statements) na kufanya malipo ya madeni 
yao yaliyoiva kwa urahisi na haraka kupitia mfumo wa LIPA.
Endelea kufuatilia HESLB Yako kwa taarifa zaidi, mafanikio na 
simulizi zinazoakisi mabadiliko chanya katika sekta ya elimu.



Dodoma, Jumatano, Februari 25,2026

SSerikali kupitia Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imeanza kutoa ufadhili wa masomo ya Shahada 
ya Uzamili katika Sayansi ya Takwimu (Data Science), Akili Unde (Artificial Intelligence) na Sayansi 
Shirikishi kupitia mpango wa Samia Scholarship Extended (SSE DS/AI+). 

Hatua hiyo imeanza kwa wanafunzi kumi (10) waliopata ufadhili wa kusoma katika Taasisi ya Afrika ya 
Sayansi na Teknolojia ya Nelson Mandela (NM-AIST) iliyopo jijini Arusha. Aidha, wanafunzi wengine 10 
wanatarajiwa kusoma masomo kama hayo katika Taasisi ya Sayansi na Teknolojia ya India (Indian 
Institute of Technology Zanzibar IIT Madras), kampasi ya Zanzibar. 

Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dodoma, Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, Mhe. Prof. 
Adolf Mkenda, alisema uamuzi wa kusomesha wanafunzi hao katika ngazi ya Shahada ya Uzamili 
unatokana na mahitaji ya taifa katika eneo la teknolojia na ubunifu. 

Waziri Mkenda alisema Serikali imetenga TZS 5 bilioni kwa ajili ya utekelezaji wa mpango huo.
 “Vyuo tunavyopeleka wanafunzi wa Samia Scholarship AI/DS+ vinatoa mafunzo kwa vitendo katika 
makampuni ya teknolojia, na vinaendelea kudahili wanafunzi wetu,” alisema Prof. Mkenda, na 
kufafanua kuwa wanafunzi waliopata ufadhili wanatoka katika shule za Serikali na zisizo za Serikali. 

Waombaji kwa ngazi ya Shahada ya Uzamili, huchaguliwa kupitia mfumo wa maombi, tofauti na 
ngazi ya Shahada ya Awali ambapo wanafunzi huchaguliwa kulingana na ufaulu wao wa juu. 

Waziri Mkenda alitumia fursa hiyo kuwaalika wadau mbalimbali kuunga mkono jitihada za Serikali kwa 
kuchangia katika mfuko wa Samia Scholarship, akisisitiza kuwa Serikali imeamua kuongeza nguvu 
katika masomo ya Sayansi, Teknolojia, Uhandisi na Hisabati (STEM), huku akisema juhudi hizo 
zinaonekana kupitia ujenzi wa shule maalum za wasichana za sayansi katika kila mkoa, upendeleo wa 
mikopo kwa wanafunzi wa sayansi kupitia Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu, pamoja na 
utoaji wa ufadhili kupitia Samia Scholarship kwa wanafunzi waliomaliza Kidato cha Sita. 

Prof. Mkenda pia aliwataka wanafunzi waliopata ufadhili ngazi ya Shahada ya Kwanza kuangalia 
majina yao katika tovuti ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, www.moe.go.tz,  tovuti ya Tume ya 
Sayansi na Teknolojia Tanzania (COSTECH) http://www.costech.or.tz na na ya Taasisi ya Afrika ya 
Sayansi ya Teknolojia ya Nelson Mandela http://www.nm.aist.ac.tz

 Kwa upande wake, Makamu Mkuu wa NM-AIST, Prof. Maulilio Kipanyula, alisema mpango wa Samia 
Scholarship Extended (SSE DS/AI+) ni uwekezaji wa kimkakati unaolenga kujenga uwezo wa 
wataalamu wa ndani, huku ukitoa fursa ya wanafunzi kubadilishana uzoefu kimataifa kutokana na 
hadhi ya taasisi hiyo.

10 wapata ufadhili 
shahada ya uzamili
katika sayansi ya 
takwimu na akili unde

Adolf Mkenda
Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia
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JUKWAA LA WADAU
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JUKWAA LA WANUFAIKA

Dar es salaam, Jumanne, Machi 10, 2026

Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Bill Kiwia amesema taasisi hiyo iko 
mbioni kuzindua Kampeni iitwayo ‘Kiduchu’ inayotarajiwa 
kuwahamasisha wanufaika wa mikopo ya elimu ya juu kurejesha mikopo 
yao kidogokidogo badala ya kutorejesha kabisa kwa muda mrefu na 
hivyo kuwakosesha fursa wanafunzi wengine wahitaji wanaojiunga na 
vyuo vya elimu ya juu. 

Dkt. Kiwia aliyasema hayo katika mahojiano maalum kupitia Kituo cha 
Televisheni cha Channel Ten ambapo alipata fursa ya kuzungumzia safari 
ya mafanikio ya Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu katika 
hatua za kutathmini HESLB ilipotoka, ilipo na inapoelekea. 

Katika kipindi hicho kiitwacho Twende Pamoja kwa Matokeo ya Haraka, 
Dkt. Kiwia alizungumzia masuala mbalimbali yanayoainisha mafanikio 
katika utoaji na urejeshaji wa mikopo hiyo hususan ndani ya uongozi wa 
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania huku akisema kupitia ‘Kiduchu’ wanufaika ambao mikopo yao 
imeiva, wataweza kurejesha kuanzia kiwango cha TZS 5,000/-. 

Dkt. Kiwia alibainisha kuwa kupitia kampeni mbalimbali zilizopita 
ikiwemo Sifurisha na Fichua; HESLB imefanikiwa kukusanya fedha kutoka 
kwa wadau na zaidi imefanikiwa kuweka hamasa kwa wanufaika wengi 
hususani waliopo katika Sekta isiyo rasmi kujitokeza na kurejesha mikopo 
yao. Alifafanua kuwa Kampeni ya Fichua iliyozinduliwa mwezi Juni, 2024, 
imewezesha kukusanya kiasi cha TZS 6 bilioni hadi ku�kia Machi 2026 
kutoka kwa wanufaika wa mikopo ya elimu ya juu 925 ambao 
wame�chuliwa na kuanza kurejesha mikopo yao. 

HESLB kuja na
Kampeni ya
‘Kiduchu’

Dkt. Bill Kiwia
Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB 
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Arusha, Alhamisi, Januari 29, 2026

Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi 
wa Elimu ya Juu (HESLB) Dkt. Bill Kiwia Kiwia na 
Mkurugenzi wa Compassion International Tanzania (CIT), 
Bi. Mary Lema wamesaini tamko la nia ya kushirikiana 
(Statement of Intention to Collaborate) ili kuweka 
utaratibu madhubuti wa kuwatambua wanafunzi 
wanaotoka katika mazingira magumu ili wapewe 
kipaumbele katika utoaji wa Mikopo.

Dkt. Kiwia alifanya ziara katika O�si za Makao Makuu ya 
Compassion International Tanzania (CIT) zilizopo jijini 
Arusha, ikiwa ni moja ya mikakati ya HESLB ya kutafuta na 
kuingia katika ushirikiano rasmi na wadau wa kimkakati ili 
kuongeza vyanzo mbadala vya ufadhili kwa wanafunzi 
katika elimu ngazi ya kati na elimu ya juu nchini.

Dhana hii inaendana na maono ya Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania ya kuhakikisha vijana wa kitanzania wana�kia 
ndoto na malengo yao ya kielimu bila vikwazo.

Mashirikiano haya yanatarajiwa kuwezesha kupatikana 
kwa vyanzo mbadala vya rasilimali fedha kwa ajili ya 
kuongeza wigo wa wanufaika wa mikopo na ruzuku kwa 
wanafunzi wenye mahitaji maalum, Yatima na wanaotoka 
katika Kaya masikini ambao wana sofa na kujiunga na 
vyuo vya elimu ya juu. 

Compassion International Tanzania (CIT) imekuwa na 
utaratibu wa kuratibu upatikanaji wa wahisani kwa ajili ya 
kuwasomesha watoto wanaotoka katika kaya za kipato 
cha chini na jamii za pembezoni kuanzia ngazi ya shule za 
msingi hadi elimu ya juu.

HESLB na CIT zasaini
makubaliano ya mashirikiano

JUKWAA LA WADAU
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JUKWAA LA WADAU

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) imefanikiwa 
kuvuka malengo yake ya makusanyo kutoka kwa wanufaika wa 
mikopo hiyo katika kipindi cha miezi mitatu Januari hadi Machi, 
2026, hali inayoongeza fursa ya waombaji wa mikopo hiyo 
kuongezeka.

Kwa mujibu wa taarifa ya HESLB, makusanyo yameongezeka kutoka 
kwa wanufaika wake, jambo linaloleta faraja kwa taasisi hiyo. 

"Miezi mitatu ya Januari hadi Machi, Bodi ililenga kukusanya shilingi 
bilioni 18.3 kwa kila mwezi, lakini mwezi Januari zimekusanywa 
shilingi bilioni 20.4, mwezi Februari bilioni 19.4 na mwezi Machi 
bilioni 20.9," imeeleza taarifa hiyo.

Mafanikio ya makusanyo hayo yametokana wa mwamko wa 
wanufaika wa mikopo ya elimu kuanza kulipa mikopo yao kwa hiari, 
baada ya kuhitimu na kuwa na vipato kwa kuajiriwa au kujiajiri 
wenyewe.

Vilevile, waajiri kutoa taarifa za wanufaika pindi wanapoanza kazi 
katika taasisi wanazozisimamia, jambo linaloiwezesha Bodi 
kuongeza makusanyo yake. 

Sanjari na hilo, kuimarisha kwa mifumo ya kiteknolojia ambapo sasa 
mifumo inasomana, imesaidia sana kuongeza makusanyo kutoka 
kwa wanufaika.

Takwimu zinaonyesha wanufaika 539,103 ambao mikopo yao imeiva 
wamekopeshwa jumla ya shilingi trilioni 2.76, katika fedha hizo, Bodi 
imefanikiwa kukusanya trilioni 1.84 kutoka kwa wanufaika 403,917 
ambao wameanza kurejesha mikopo yao huku wanufaika 135,186 
waliokopeshwa bilioni 920 wakiwa bado hawajaanza kurejesha 
mikopo yao.

Pia, katika mwaka wa fedha 2025/2026, kwa miezi tisa, Bodi 
imefanikiwa kukusanya bilioni 175.9 sawa na asilimia 106.6  ya lengo 
la kukusanya bilioni 165 kwa miezi hiyo.

Kwa mwaka wa fedha 2025/2026, lengo la makusanyo ya mwaka ni 
ku�kisha shilingi bilioni 220.3, kutokana na mwenendo uliopo wa 
makusanyo, Bodi inatarajiwa kuvuka lengo na kukusanya bilioni 225 
i�kapo mwisho wa mwaka wa fedha yaani Juni 30, 2026.

HESLB ni taasisi ya kiserikali chini ya Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia yenye wajibu wa kutoa mikopo na kukusanya mikopo 
hiyo kutoka kwa wanufaika wake pindi wanapohitimu masomo yao 
na kuwa na vipato katika sekta ya umma au binafsi.

HESLB yavuka malengo ya
makusanyo Januari - Machi

"Miezi mitatu ya Januari 
hadi Machi, Bodi ililenga 
kukusanya shilingi bilioni 
18.3 kwa kila mwezi, lakini 

mwezi Januari 
zimekusanywa shilingi 

bilioni 20.4, mwezi 
Februari bilioni 19.4 na 

mwezi Machi bilioni 20.9," 
imeeleza taarifa hiyo.
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HESLB KIDIGITALI

Dar es salaam, Jumapili, Februari 08, 2026

Waziri wa Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe. Angela Kairuki ameipongeza Bodi 
ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) kwa kuwa taasisi kinara na ya 
kidigitali katika utoaji wa huduma na utendaji wa kila siku na kuikabidhi tuzo ya 
kutambua mchango wake katika matumizi ya anwani za makazi.

Waziri Kairuki ambaye amemwakilisha Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Dkt. Mwigulu Nchemba, ameyasema hayo alipotembelea banda la 
HESLB kwenye Maonesho yaliyoenda sambamba na Mkutano wa Kimataifa wa Mwaka 
wa Anwani za Makazi na Teknolojia ya Huduma za Posta (TACPA) yaliyofanyika 
Jumapili, Februari 08, 2026 katika Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Julius Nyerere, 
jijini Dar es Salaam.

Aidha, Mhe. Waziri Kairuki ameiagiza HESLB kuongeza kasi ya makusanyo ya mikopo 
ya wanafunzi ili kuongeza mchango wake katika utoaji wa mikopo ya wanafunzi 
ambao wanaendelea kuongezeka mwaka hadi mwaka.

“Ningependa kuona kiasi cha makusanyo kinaongezeka … hii itasaidia kupunguza 
mzigo kwa Serikali na kuwezesha wanafunzi wengi zaidi kujiunga na elimu ya juu”, 
amesema Mhe. Kairuki.

Licha ya maonesho, HESLB pia ilishiriki katika kongamano kuhusu Nafasi ya Anwani za 
Makazi katika ukuaji wa Sekta mbalimbali na kisha kuendelea kwenye majadiliano 
kuhusu jinsi ambayo HESLB imetumia anwani za makazi na changamoto zilizojitokeza 
wakati wa maombi ya mikopo kwa mwaka 2025/2026 kuanzia Julai 15, hadi Septemba 
15, 2025.

HESLB ni miongoni mwa taasisi zinazotumia anwani ya makazi hususan katika 
huduma ya maombi ya mikopo kwa wanafunzi kikiwa ni kipengele muhimu kuanzia 
mwaka wa masomo 2025/2026 ambacho kimewekwa kuwa ni moja ya taarifa ya 
msingi inayohitajika kutoka kwa mwombaji na wazazi wake kabla ya kumpangia 
mkopo stahiki.  

Washiriki kutoka ndani na nje ya nchi wametumia jukwaa hilo la siku nne kuanzia 
Februari 5 hadi 8, 2026 ili kujadili kwa pamoja mafanikio, changamoto na 
kubadilishana uzoefu miongoni mwa wadau kwa lengo la kuboresha eneo la anwani 
za makazi na teknolojia ya huduma za Posta likiwa na kauli mbiu isemayo, “Anwani 
Mahiri na Ubunifu wa Huduma za Posta kwa Ukuaji Jumuishi.

Mkutano na Kongamano hilo lmefanyika kwa mara ya pili na kujumuisha washiriki 1, 
000 kutoka nchi mwenyeji Tanzania na wageni kutoka Guinea, Burkina Faso, Korea ya 
Kusini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC), Rwanda na Malawi.

HESLB yatuzwa taasisi kinara
matumizi ya mifumo kidigitali

“Ningependa kuona kiasi cha makusanyo kinaongezeka … hii itasaidia 
kupunguza mzigo kwa Serikali na kuwezesha wanafunzi wengi zaidi kujiunga 

na elimu ya juu”, amesema Mhe. Kairuki.



KAMERA YETU

Alhamisi, Januari 29,2026, Dodoma: Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, Prof. Daniel Mushi (aliyekaa katikati) 
akiwa na Mkurugenzi wa Elimu ya Juu, Dkt. Maryam Ismail (kushoto kwake) pamoja na Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt Bill Kiwia katika 
picha ya pamoja na Menejimenti ya HESLB baada ya tukio la uzinduzi wa huduma ya Akili Unde ‘BwanaBoom’. Huduma hiyo inapatikana 

kwenye tovuti ya HESLB www.heslb.go.tz na akaunti ya kila mwanafunzi mnufaika (SIPA).

Jumatano,Januari 7, 2026, Dar es salaam: Makamu wa Pili wa Rais Zanzibar, Mhe. Hemed 

Suleiman Abdullah (wa pili kushoto), akisikiliza maelezo kutoka kwa Mkurugenzi Msaidizi wa Habari, 

Elimu na Mawasiliano wa HESLB, Bw. Amani Kakana (hayupo pichani) alipotembelea banda la 

HESLB katika Maonesho ya 12 ya Kimataifa ya Biashara Zanzibar (ZITF) yaliyofanyika katika viwanja 

vya Dimani kuazia Januari 1- 16, 2026.

Jumatano,Januari 14,2026, Dar es salaam: Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt Bill 
Kiwia (katikati) pamoja na Mkurugenzi wa Bodi ya Mikopo na Ruzuku za wanafunzi 
nchini Malawi (HESLGB), Dkt. Dennis Khasu (wa pili kushoto), mara baada ya kikao 
cha majadiliano baina ya taasisi hizo mbili kilichofanyika katika o�si za HESLB, jijini 

Dar es salaam. 

Alhamisi Machi 05,2026, Dar es salaam: Watumishi wanawake wa HESLB katika picha ya pamoja na wanafunzi wa kike baada ya kutembelea na kugawa taulo za kike kwa wanafunzi wa kike katika Shule ya Sekondari Temeke. Tukio hili lilikuwa ni sehemu ya maandalizi kuelekea maadhimisho ya Siku 
ya Wanawake Duniani, Machi 08, 2026.

Jumamosi, Machi 14, 2026, Dar es salaam: Naibu Waziri wa Viwanda na 
Biashara, Mhe. Dennis Lazaro Londo (wa tano kulia) na Mwenyekiti wa Bodi ya 

Wakurugenzi ya HESLB, Prof. Hamisi Dihenga (wa nne kulia), Mkurugenzi Mtendaji 
wa HESLB Dkt. Bill Kiwia (wa tatu kulia) katika picha ya pamoja na wadau wa 

kimkakati wa masuala ya elimu na fedha katika futari iliyofanyika katika hoteli ya 
Hyatt Regency, jijini Dar es salaam.

Jumapili, Machi 08, 2026, Dar es salaam: Baadhi ya watumishi wanawake wa 
HESLB wakiwa katika maandamano ya kuadhimisha Siku ya Wanawake Duniani 
yaliyofanyika katika viwanja vya Mburahati - Barafu, jijini Dar es salaam. Mgeni 

Rasmi alikuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam, Mhe. Albert Chalamila.

Alhamisi, Januari 29,2026, Arusha: Mkurugenzi wa HESLB Dkt. Bill Kiwia (kushoto) 

pamoja na Murugenzi wa Compassion International Tanzania Bi. Mary Lema 

wakionesha hati za makubaliano waliyosaini.

Januari - Machi 2026HESLB_TanzaniaHESLB Tanzania
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JUKWAA LA KIMATAIFA

Dar es Salaam, Jumatano, Januari 14, 2026

Menejimenti ya Bodi ya Mikopo na Ruzuku za Wanafunzi wa Elimu ya 
Juu nchini Malawi (Higher Education Students’ Loans and Grants Board 
- HESLGB) imefanya ziara ya mafunzo kwa kutembelea Bodi ya Mikopo 
ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu Tanzania (HESLB) katika ofisi zake zilizopo 
eneo la TAZARA, jijini Dar es Salaam.

Ziara hiyo ililenga kupeana mafunzo, kubadilishana uzoefu na 
kuimarisha ushirikiano kati ya taasisi hizo mbili zinazotekeleza 
majukumu yanayofanana katika kugharimia wanafunzi wa vyuo vya 
elimu ya juu.

Akielezea madhumuni ya ziara hiyo, Mtendaji Mkuu wa HESLGB, Dkt. 
Denis Khasu, alisema kuwa lengo kuu la ziara yao lilikuwa ni kuifahamu 
HESLB kwa kina na kujifunza namna inavyosimamia mikopo ya 
wanafunzi. Dkt. Khasu alibainisha kuwa, anaamini pande zote mbili 
zinakumbana na changamoto zinazofanana katika utoaji wa mikopo, 
urejeshaji na ufuatiliaji wa marejesho, na akaongeza kuwa upo 
umuhimu kwa taasisi hizo mbili kubadilishana uzoefu na kujadili njia 
bora za kukabiliana na changamoto zinazojitokeza ili kusonga mbele 
kwa ufanisi.

Awali, akitoa neno la ukaribisho, Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill 
Kiwia, alieleza majukumu ya HESLB ya kisheria na mchango wake 
katika kuwezesha ugharimiaji wa elimu ya juu nchini Tanzania huku 
akifafanua kuwa HESLB ina dhamana ya kutoa mikopo kwa wanafunzi 
wahitaji wa vyuo vya elimu ya juu na vya kati, pamoja na kusimamia 
urejeshaji wa mikopo hiyo kwa ajili ya uendelevu wa mfuko wa mikopo 
na ruzuku kwa wanafunzi.

Dkt. Kiwia pia alieleza kuhusu mifumo mbalimbali ya TEHAMA 
iliyobuniwa na HESLB kwa ajili ya usimamizi wa utoaji na urejeshaji wa 
mikopo ya elimu ya juu. Alisema kuwa mifumo hiyo ya kidijitali 
imeimarisha ufanisi, uwajibikaji na utoaji wa huduma, na kwamba 
imekuwa nyenzo muhimu katika kusimamia mikopo ya wanafunzi.

Kikao kati ya HESLB na HESLGB kiliweka msingi wa mwendelezo wa 
kubadilishana maarifa, kujifunza kwa pamoja na kuimarisha ushirikiano 
kati ya Tanzania na Malawi ambazo ni miongoni mwa nchi 
wanachama katika Shirikisho la Taasisi za serikali zinazogharimia 
wanafunzi barani Afrika (AAHEFA).

HESLGB ya Malawi
yafanya ziara ya
mafunzo HESLB



Dar es Salaam, Jumatano, Februari 18, 2026

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB), CRDB Bank 
Foundation na kampuni ya Basil Link zimeingia katika makubaliano rasmi ya 
ushirikiano yanayolenga kuwawezesha wanafunzi wa vyuo vikuu kupata ujuzi 
wa kidigitali, elimu ya ujasiriamali na elimu ya fedha. 

Makubaliano hayo yalifikiwa katika hafla ya uzinduzi wa programu hiyo 
katika Ofisi za Makao Makuu ya Benki ya CRDB, jijini Dar es Salaam ambapo 
Mgeni Rasmi alikuwa Afisa Mkuu wa Fedha wa CRDB, Bw. Frederick 
Nshekanabo, ambaye alieleza kuwa ushirikiano huo ni hatua muhimu katika 
kujenga kizazi chenye maarifa na ujuzi unaoendana na mahitaji ya sasa ya 
dunia ya kidigitali. 

 “Tunataka kujenga uchumi wa kidigitali ambao ni kichocheo muhimu cha 
maendeleo kuelekea Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.”, alisema Bw. 
Nshekanabo.  

Aidha, Bw. Nshekanabo aliwataka wanafunzi wa vyuo vikuu kutumia fursa 
hiyo kikamilifu, ikiwa ni pamoja na kupata kompyuta ili kurahisisha kujifunza 
vyuoni na kuongeza kuwa kupitia programu hiyo, wanafunzi watanufaika na 
elimu ya fedha, mafunzo ya ujasiriamali, ushauri elekezi pamoja na fursa za 
mikopo nafuu akibainisha kuwa fursa zitakazotolewa kupitia programu hiyo, 
zitasaidia wahitimu kurejesha mikopo ya elimu ya juu kwa wakati, na hivyo 
kuwezesha vijana wengine kunufaika.

Bw. Nshekanabo alieleza kuwa kupitia ushirikiano na Bodi ya Mikopo, 
wataweza kuwafikia kwa urahisi zaidi wanufaika wa mikopo waliopo vyuoni 
na kuwaandaa kupitia programu hiyo kwa maisha baada ya kuhitimu 
masomo yao na aliwakumbusha vijana kuwa kuhitimu chuo bila kuwa na 
mawazo ya ubunifu yatakayowawezesha kushiriki kikamilifu katika uchumi 
wa kidigitali haitoshi.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Upangaji na Utoaji Mikopo wa HESLB, Dkt. 
Peter Mmari, alisema HESLB ipo tayari kushirikiana na taasisi binafsi katika 
kujenga uchumi wa kidigitali na kuwawezesha vijana wa vyuo vikuu. Dkt. 
Mmari alieleza kuwa Serikali imewekeza kwa vijana kupitia elimu ya kati na 
ya juu kwa zaidi ya miaka 20, ambapo hadi sasa takribani TZS 8.2 trilioni 
zimetolewa kwa wanafunzi takriban 1,000,000 ili kuwawezesha kufikia ndoto 
zao.

Dkt. Mmari alisisitiza umuhimu wa mashirikiano na taasisi mbalimbali, 
zikiwemo za binafsi, kupitia mifumo ya kidigitali ili kuwafikia wanufaika wa 
mikopo walioajiriwa na taasisi hizo na kurahisisha ukusanyaji wa mikopo huku 
akibainisha kuwa kwa sasa takribani TZS 220 bilioni hukusanywa kwa mwaka 
kutoka kwa wanufaika wa mikopo na kwamba HESLB ipo tayari kushirikiana 
na CRDB Bank Foundation na Basil Link ili kuhakikisha vijana wanapata elimu 
ya fedha kuwawezesha kutumia vizuri mikopo yao, kuwa wabunifu na 
kuweza kujiajiri au kuajiri wengine baada ya kuhitimu masomo yao. 

Naye Afisa Mtendaji Mkuu wa Basil Link, Dkt. Basil Emmanuel, alitoa wito kwa 
wanafunzi wa vyuo vikuu kujitokeza kwa wingi kushiriki katika programu 
mbalimbali zitakazoratibiwa chini ya ushirikiano huo. Alieleza kuwa timu ya 
taasisi hiyo itaanza kutembelea vyuo vikuu mbalimbali ili kutoa elimu na 
mafunzo kwa wanafunzi kwa lengo la kuwajengea uwezo wa kushindana 
katika soko la ajira na kujiajiri katika mazingira ya uchumi wa kidigitali.

Utekelezaji madhubuti wa makubaliano haya kwa pande zote tatu 
unalenga kuongeza ubora wa huduma zinazotolewa kwa wanafunzi wa 
vyuo vikuu na kupanua wigo wa fursa zinazowafikia kwa wakati na kwa 
ufanisi. Wanafunzi watanufaika na ujuzi utakaowawezesha kufikia malengo 
yao ya kitaaluma na kiuchumi, na hivyo kuchangia kikamilifu katika 
maendeleo ya taifa.

HESLB, CRDB Bank Foundation na Basil 
Link zakubaliana kuwezesha wanafunzi 
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KUTOKA KAMPASI
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JUKWAA LA JAMII

Dodoma, Jumatano, Machi 18, 2026

Watumishi wa HESLB Ofisi ya Dodoma, wamefanya matendo ya huruma kwa 
kupeleka msaada wa vitu mbalimbali katika Gereza Kuu la Isanga lililopo jijini 
Dodoma. 

Meneja wa HESLB Ofisi ya Dodoma, Bi. Octavia Seleman amesema 
wameamua kutoa msaada katika gereza la Isanga ikiwa ni sehemu ya 
sadaka na matendo ya huruma katika kipindi cha mfungo wa mwezi mtukufu 
wa Ramadhani na Kwaresma ili kuwakumbuka watu walio katika 
changamoto na wanaohitaji faraja.

“Tuwakumbuke watu walio katika changamoto, kama vile wafungwa kwani 
wanahitaji upendo na faraja kutoka kwetu”, alisema Bi. Octavia.

Watumishi hao wa HESLB walipokelewa na mwakilishi wa Kamishna wa 
Magereza, ACP Atu Juvenile Namwata ambaye aliwashukuru kwa niaba ya 
Kamishna Mkuu wa Magereza kwa moyo wao wa kujitoa na sadaka 
walizozitoa gerezani hapo.

"Kwa sasa Jeshi la Magereza linajitegemea katika kujiendesha, pamoja na 
miradi mingine … pia tunashukuru sana kwa sadaka zenu maana 
zinaongezea katika mahitaji ambayo wanafunzi wetu (akimaanisha 
wafungwa) hapa wanahitaji”, alisema ACP Namwata na kuongeza, 
“Tunawakaribisha sana hata kuja tu kuongea nao ili kuwapa maneno ya 
faraja maana yanawajenga kisaikolojia".

Watumishi wa 
HESLB watembelea 
wafungwa Gereza 
Kuu la Isanga

“Tuwakumbuke watu walio katika changamoto, 
kama vile wafungwa kwani wanahitaji upendo na 

faraja kutoka kwetu”, amesema Bi. Octavia.
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JUKWAA LA WADAU

Dar es salaam, Alhamisi, Machi 5, 2026

HESLB imetembelea na kugawa taulo za kike kwa wanafunzi wa kike katika Shule ya 
Sekondari Temeke jijini Dar es Salaam ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya Siku ya 
Wanawake Duniani yanayoadhimishwa kila mwaka tarehe 08 Machi.

Akizungumza wakati wa hafla hiyo, Mkurugenzi Msaidizi wa Rasilimali Watu wa HESLB, Bi. 
Suzana Kiwelu alisema kuwa lengo la ziara hiyo lilikuwa ni kuwapa moyo wanafunzi wa kike 
katika safari yao ya masomo pamoja na kuwapatia zawadi itakayowasaidia kusoma kwa 
furaha na kujiamini huku akibainisha kuwa mabadiliko ya kibaiolojia wanayopitia wanafunzi 
wa kike ni ya kawaida na hayapaswi kuwa kikwazo katika kufikia ndoto zao za kielimu.

Kwa upande wake, Mkuu wa Shule ya Sekondari Temeke, Mwl. Ingia Mtenga aliishukuru 
HESLB kwa kuwakumbuka wanafunzi wa kike wa shule hiyo na kutoa zawadi hizo. Amesema 
taulo hizo zitakuwa chachu ya kuwahamasisha mabinti kusoma kwa bidii bila kukatishwa 
tamaa na changamoto zozote zinazoweza kuwazuia kuhudhuria masomo.

Katika tukio hilo, jumla ya maboksi 105 ya taulo za kike yenye thamani ya shilingi milioni 6 
yalikabidhiwa kwa wanafunzi wa kike wa Shule ya Sekondari Temeke, ikiwa ni sehemu ya 
utekelezaji wa sera ya jinsia ya HESLB pamoja na kuadhimisha Siku ya Wanawake Duniani.

Sambamba na tukio hilo, Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia, alishiriki katika hafla 
ya futari iliyoandaliwa na watumishi wanawake wa HESLB katika Hoteli ya King Jada iliyopo 
jijini Dar es Salaam ikiwa ni sehemu ya shamrashamra kuelekea maadhimisho ya siku ya 
wanawake duaniani.

Akizungumza katika hafla hiyo ya futari, Dkt. Kiwia aliwapongeza wanawake wafanyakazi 
wa HESLB kwa kuandaa tukio hilo muhimu litakaloacha alama katika sikukuu ya wanawake 
kwa mwaka 2026 akieleza kuwa, ni fursa nzuri ya kukutana na kubadilishana mawazo na 
kuendelea kuimarisha umoja ndani ya taasisi.

Dkt. Kiwia pia alisisitiza kuwa wanawake wana mchango mkubwa katika kuifikia Dira ya 
Taifa 2050, akieleza kuwa maendeleo endelevu hayawezi kupatikana bila ushiriki wa 
wanawake katika nyanja mbalimbali za maendeleo. Aidha, Dkt. Kiwia alibainisha kuwa kila 
mwanamke ana haki ya kupata fursa sawa katika elimu na ajira, na kwamba mafanikio ya 
jamii kwa ujumla yanategemea ushirikiano wa watu wote, wakiwemo wanawake.

Kuelekea Siku ya Wanawake Duniani 2026: 
HESLB Yagawa Taulo za Kike Temeke Sekondari
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JUKWAA LA WANUFAIKA

Arusha, Alhamisi, Machi 26, 2026

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) imekabidhi vyeti vya usajili na 
utambuzi kwa taasisi 305 zinazofadhili masuala ya elimu kwa watoto na vijana ili kuonesha 
umuhimu mkubwa wa ushirikiano kati ya HESLB na wadau wa ufadhili wa elimu, ambapo 
kwa pamoja wanaweza kuwafikia wanafunzi wengi zaidi wenye uhitaji na kuwawezesha 
kupata elimu ya juu, hatua inayochochea maendeleo ya kijamii na kiuchumi nchini.

Utoaji wa vyeti hivyo vya usajili kwa wafadhili wa elimu unafuatia maboresho ya namna ya 
kuwatambua wafadhili halisi kwa kuwasilisha taarifa zao kwenye mfumo wa maombi ya 
mikopo wa HESLB, utaratibu ulioanza mwaka huu wa masomo 2025/2026 ukilenga 
kuimarisha ushirikiano na kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma na ugharimiaji wa 
wanafunzi.

Akifungua kikao kazi baina ya pande hizo mbili ambacho kilifanyika katika Taasisi ya Afrika 
ya Sayansi na Teknolojia ya Nelson Mandela, jijini Arusha (NM-AIST), Mgeni rasmi ambaye 
pia ni Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia, alibainisha kuwa kikao hizo kilikuwa 
kimeandaliwa mahsusi ili kujenga ushirikiano madhubuti kati ya HESLB na taasisi 
zinazofadhili wanafunzi kwa lengo la kuboresha ufanisi wa utendaji na kuhakikisha 
wanafunzi wengi zaidi wanapata fursa ya elimu ya juu.

Dkt. Kiwia alizipongeza taasisi hizo kwa kuona umuhimu wa kuwasomesha mamia ya 
watoto na vijana wanaotoka katika kaya zenye kipato cha chini au zenye changamoto 
mbalimbali za kiuchumi na kijamii, huku akisisitiza kuwa mchango wa taasisi za ufadhili wa 
elimu ni muhimu kwa maendeleo ya taifa na ameongeza kuwa kikao hicho kitakuwa ni 
endelevu na kitafanyika kila mwaka ili kuimarisha mahusiano, kuboresha huduma kwa 
wanafunzi, na kuangalia namna bora ya kushirikiana na taasisi zinazofadhili wanafunzi 
kuanzia ngazi ya shule za msingi na sekondari.

“Tunaamini kuwa kwa kuimarisha ushirikiano huu, tutafanikiwa kuwafikia wanafunzi wengi 
zaidi wenye uhitaji, kuunganisha nguvu zetu katika kuwahudumia, na kuweka misingi imara 
ya maendeleo ya elimu ya juu nchini,” alisema Dkt. Kiwia.

Aidha, Dkt. Kiwia aliishukuru Serikali kwa jitihada kubwa za kuwekeza katika elimu ya juu 
ambapo zaidi ya TZS 3.6 trilioni zimetolewa katika kipindi cha miaka mitano iliyopita. 
Alieleza kuwa tangu kuanzishwa kwa HESLB, zaidi ya Watanzania milioni moja (1) 
wamenufaika na mikopo ya elimu ya juu, jambo linaloonesha dhamira ya dhati ya Serikali 
katika kuwawezesha vijana kufikia ndoto zao za kielimu.

Akizungumzia matarajio ya HESLB baada ya kikao hicho, Dkt. Kiwia alisema matokeo ya 
kikao kazi hicho yatawezesha kurahisisha ubadilishanaji wa taarifa sahihi na kuweka 
kumbukumbu kidijitali kwa ufanisi mkubwa kwa kushirikiana na wadau ili kuwafikia wanafunzi 
wengi Zaidi. Aliongeza kuwa hatua hiyo itawezesha kupanua wigo wa ufadhili wa elimu ya 
juu, pamoja na kupokea maoni yatakayosaidia kuboresha mifumo ya ufadhili na utoaji wa 
huduma kwa wanafunzi.

Awali, Naibu Makamu Mkuu wa Chuo – Mipango, Fedha na Utawala, Prof. Suzana 
Augustino kwa niaba ya Makamu Mkuu wa NM-AIST, aliishukuru HESLB kwa mchango wake 
katika elimu akiweka bayana kuwa yeye pia ni miongoni mwa wanufaika wa mikopo hiyo. 
Alisema wanafurahi kwa Taasisi hiyo kuchaguliwa kuwa mwenyeji wa kikao kazi hicho 
muhimu na aliwakaribisha washiriki wote na wadau mbalimbali kufika katika taasisi hiyo kwa 
ajili ya kujifunza na kubadilishana uzoefu. Prof. Suzana alibainisha kuwa lengo la taasisi hiyo 
ni kuwa kituo kikubwa cha utafiti wa kisayansi na ubunifu. 

HESLB na Taasisi
zinazofadhili Wanafunzi
zalenga kuimarisha Ushirikiano
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Katika kuendeleza na kuimarisha ushirikiano na wadau wake wa kimkakati, Bodi ya Mikopo ya 
Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) imetumia Mfungo wa mwezi Mtukufu wa Ramadhan kuandaa 
ha�a za futari Zanzibar na Dar es Salaam kwa lengo la kuwaleta pamoja wadau muhimu na kujadili 
maendeleo ya utoaji wa huduma kwa wanafunzi wa elimu ya juu.

Ha�a ya Futari Zanzibar ilifanyika katika ukumbi wa Hoteli ya Madinat Al Bahr, ambapo mgeni rasmi 
alikuwa Mhe. Suleiman Masoud Makame, Waziri wa Kilimo, Umwagiliaji, Maliasili na Mifugo wa 
Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ). 

Tukio hilo liliwakutanisha viongozi mbalimbali wa serikali, taasisi za elimu pamoja na wadau wa 
maendeleo waliopata fursa ya kubadilishana mawazo na uzoefu kuhusu namna bora ya kuendelea 
kuboresha sekta ya elimu ya juu.

Mhe. Makame aliwataja Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania na Mhe. Dkt. Hussein Ali Mwinyi, Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi 
kuwa viongozi wanaoongoza nchi kwa umakini mkubwa.

“Tunamshukuru Mwenyezi Mungu na kumwomba aweze kuwapa viongozi wetu moyo wa upendo 
na imani”, alisema Mhe. Makame.

Kwa upande wa Dar es Salaam, ha�a ya futari ilifanyika katika hoteli ya Hyatt Regency Dar es 
Salaam, (The Kilimanjaro), ambapo mgeni rasmi alikuwa Naibu Waziri wa Viwanda na Biashara, 
Mhe. Dennis Lazaro Londo. Katika hotuba yake, Mhe. Londo alisisitiza umuhimu wa kuendelea 
kushirikiana kwa karibu kati ya taasisi za umma na wadau binafsi ili kuhakikisha vijana wa 
Kitanzania wanapata fursa sawa za elimu.

Awali, akitoa maneno ya utangulizi na shukrani kwa wadau wote walioshiriki katika ha�a hiyo, 
Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia alisema kuwa HESLB imekuwa na utaratibu wa 
kuandaa futari maeneo mbalimbali ya nchi na kushirikiana na wadau wake kwa lengo la kuimarisha 
mshikamano na ushirikiano.

“Tumekuwa na utaratibu kama huu miaka ya hivi karibu kwa lengo la kufahamiana, kuifahamu 
taasisi yetu na kuimarisha mshikamano“, alisema Dkt. Kiwia.

Ha�a za futari zimeendelea kuwa jukwaa muhimu la kujenga na kuimarisha mahusiano kati ya 
HESLB na wadau wake, pamoja na kutoa fursa ya kutathmini mafanikio yaliyopatikana na kuweka 
mikakati ya pamoja kwa ajili ya maendeleo endelevu ya elimu ya juu nchini Tanzania.

HESLB Yafuturisha
Wadau wa Kimkakati 
Zanzibar na Dar es Salaam

“Tunamshukuru Mwenyezi Mungu na kumwomba aweze kuwapa 
viongozi wetu moyo wa upendo na Imani”, amesema Mhe. Makame.
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DODOMA
Jengo la PSSSF, 

Br. Makole, eneo la 
Uhindini

S.L.P 984, Dodoma
Simu +255 758 067577

+255 739 06757
Barua Pepe:

info@heslb.go.tz

DAR ES SALAAM
Bodi ya Mikopo ya 

Wanafunzi wa Elimu ya Juu, 
1 Mtaa wa Kilimo,Tazara,

Br. Mandela
S.L.P 76068,

15471-Dar Es Salaam
Simu: 0736 665 533 

Barua Pepe:
info@heslb.go.tz

ZANZIBAR
Jengo la Michenzani Mall, 

Eneo la Michenzani
Ghorofa ya Tano

S.L.P 900, Zanzibar,
Simu: 0779 321 424

Barua Pepe:
 zanzibar@heslb.go.tz

HUDUMA KWA WATEJA
PSSSF Twin Tower 

Ghorofa ya chini Mtaa wa Misheni
S.L.P 76068, Dar es Salaam

Simu: +255 758 067 577
+255 739 067 577

Barua Pepe:
info@heslb.go.tz 

ARUSHA
NSSF Jengo la Mafao, 
Ghorofa ya Kwanza 
S.L.P 2712,Arusha 
Simu: 027 2520128

0624 100 011
0739 102 016 
Barua Pepe: 

arusha@heslb.go.tz

MBEYA
Jengo la CAG, Ghorofa ya 

Nne, Br. Mbalizi 
S.L.P 319, Mbeya

Simu: 0738 131 310
0738 131 311 
Barua Pepe:

mbeya@heslb.go.tz

MWANZA
PSSSF Plaza, ghorofa 
ya pili Br. Kenyatta
S.L.P 3051, Mwanza
Simu: 028 2506008

0759 819 350
0738 153 661
Barua Pepe:

mwanza@heslb.go.tz

WASILIANA
NASI:

MTWARA
NHC Raha Leo Complex, 

Ghorofa ya tatu, 
Kitalu Na. 217, Block H, Karibu 

na O�si ya Mkuu wa Mkoa
S.L.P: 969, Mtwara.

Simu: +255 733 068 171
Barua Pepe:

mtwara@heslb.go.tz


