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Tumejipanga kuanza kwa 
mwaka mpya wa masomo 
2024/2025

Mwaka mpya wa masomo 2024/2025 unatarajiwa kuanza 
mwishoni mwa mwezi Oktoba, 2024 ambapo vyuo vingi vya 
elimu ya juu na kati vitaanza muhula wa kwanza wa mwaka 
kwa kuwakaribisha pia wanafunzi wanaoanza mwaka wa 
kwanza.

Miongoni mwa wanafunzi watakaopata udahili kwa mwaka 
2024/2025 katika vyuo takriban 80 hapa nchini, wanafunzi 
80,000 wanatarajiwa kunufaika na mikopo ya elimu ya juu na 
hivyo kuifanya HESLB kuwa na nafasi ya pekee ya kufanya 
maandalizi kwa ajili ya kuwawezesha wanufaika wapya kupata 
mikopo yao kulingana na taratibu zilizowekwa.

Wanafunzi wanaopangiwa mikopo ni wahitaji wenye sifa 
ambao wameomba mikopo kwa kujaza taarifa na 
kuambatisha nyaraka zao muhimu kwa usahihi na ukamilifu. 
Taarifa hizo hatimaye huunganishwa na taarifa za udahili ili 
kuweza kung’amua kiwango ambacho mnufaika atastahili 
kugharimiwa masomo yake kulingana na uhitaji na mahitaji ya 
programu aliyodahiliwa.

Kwa waombaji wa mikopo wa 2024/2025, wanafunzi wanufaika 
watapata taarifa za mikopo yao katika akaunti walizoombea 
mikopo maarufu ‘SIPA’. Hata hivyo, kila mwanafunzi mnufaika 
anashauriwa pia kufika katika Ofisi inayoshughulikia mikopo 
katika chuo alichodahiliwa  inayosimamiwa na Afisa Mikopo 
kwa ajili ya kuhakiki taarifa za usajili na za benki ikiwa atahitajika 
kufanya hivyo.

Kwa kutambua nafasi ya Afisa Mikopo katika kila chuo ambaye 
anasimamia masuala ya mikopo ya wanafunzi, HESLB kila 
mwaka huanza kwa kufanya kikao kazi cha tathmini na 
watendaji hawa muhimu katika kusimamia masuala ya mikopo 
vyuoni. Kikao cha aina hiyo mwaka huu kitafanyika ili kupata 
mrejesho wa masuala yaliyojitokeza katika mwaka wa masomo 
2023/2024 na kupanga njia bora zaidi za kuhudumia wanafunzi 
wanufaika wa mikopo katika mwaka 2024/2025.

Licha ya kufanya tathmini kwa kupata mrejesho na kujipanga 
kwa mwaka mpya wa masomo, HESLB pia hutumia kikao kazi 
hicho kuwapongeza maafisa mikopo waliofanya vizuri katika 
mwaka uliopita ili kuongeza hamasa katika kusimamia vizuri 
mikopo ya wanafunzi vyuoni. Miongoni mwa maeneo 
yanayopimwa ni utunzaji wa taarifa, uwasilishaji wa taaarifa 
muhimu za wanafunzi HESLB kwa ajili ya mikopo na utoaji wa 
huduma bora kwa wanafunzi wanaonufaika au wanaotarajiwa 
kuomba mikopo.

Mara tu baada ya vyuo kufunguliwa kwa mwaka mpya wa 
masomo, HESLB hupeleka maafisa wake kutoa elimu ya 
matumizi ya fedha za mikopo, kusisitiza kuhusu umuhimu wa 
kupokea fedha ndani ya muda (siku 30) na kufanyia kazi 
changamoto zinazoweza kujitokeza muda huo.

Tunapokaribia kuanza mwaka mpya wa masomo wa 
2024/2025, tunajipanga kuendelea kutoa huduma kwa 
umakini zaidi kupitia mifumo tendaji iliyoboreshwa na 
tunawatakia kila la heri wanafunzi wote wapya wanaojiunga na 
vyuo vya elimu ngazi ya kati (stashahada) na elimu ya juu 
(shahada).
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Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu 
ya Juu (HESLB) imesaini na kubadilishana 
Hati za Ushirikiano na taasisi nne za 
kimkakati ambazo utekelezaji wake 
unalenga kubadilishana taarifa ili 
kuwasaka wadaiwa wa mikopo ya elimu 
ya juu.
 
Taasisi hizo ni Mamlaka ya Vitambulisho 
vya Taifa (NIDA), Wakala wa Usajili, Ufilisi 
na Udhamini (RITA), CREDITINFO 
Tanzania Ltd (taasisi ya uchakataji wa 
taarifa za mikopo katika taasisi za fedha) 
na Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

Katika hafla za kubadilishana hati za 
ushirikiano na taasisi hizo nne 
zilizofanyika Septemba 11, 2024 (NIDA, 
RITA na CREDITINFO) na Septemba 13, 
2024 (TRA), Mkurugenzi Mtendaji wa 
HESLB Dkt. Bill Kiwia alisema taasisi hizo 
zitawezesha kuongeza mbinu za 
kuwapata wadaiwa wa mikopo  kwa 
kutumia mifumo ya TEHAMA.

“Katika kazi yetu ya kukusanya fedha za 
mikopo, tunawahitaji wadau hawa … 
hivyo tunaomba mtufikishie ujumbe kwa 
wateja wetu kuwa sasa tunakwenda 
kufanya kazi na wadau ... tunalenga 

kuwafikia wadaiwa wote kwa kutumia 
mifumo,” amesema Dkt. Kiwia.

Dkt. Kiwia ameeleza kuwa HESLB inatoa  
rai kwa wanufaika wa mikopo 
waliokopeshwa na HESLB ambao 
mikopo yao imeiva na wana kipato, 
kuanza kurejesha kwa hiari kwa kuwa ni 
jambo la kizalendo litakalowezesha 
kufungua milango kwa wahitaji wengine 
kunufaika na mikopo ya elimu ya juu.

Kwa upande wake Kaimu Mkurugenzi 
Mkuu wa Mamlaka ya Vitambulisho vya 
Taifa (NIDA), Deusdedit Buberwa alisema 
kwamba NIDA na HESLB zitashirikiana ili 
kuwezesha kutekeleza ushirikiano 
waliokubaliana katika hati hizo ambao 
umelenga kuunga mkono juhudi za 
serikali za kuunganisha Mifumo ya 
TEHAMA katika kutoa huduma kwa 
wananchi.

Naye Mtendaji Mkuu wa Wakala wa 
Usajili, Ufilisi na Udhamini (RITA) Frank 
Kanyusi  amesema jukumu lake kubwa 
ni kuhakikisha  uchakataji wa  vyeti vya 
vizazi na vifo unafanywa kwa weledi 
ambapo kwa kuunganisha mifumo ya 
RITA na HESLB imerahisisha zoezi zima 

hususan katika kipindi cha uombaji wa 
mikopo.

Sambamba na hilo, Mtendaji Mkuu wa 
CREDIT INFO Edwin Urasa ameongeza 
kuwa wanufaika wa Mkopo wa Elimu ya 
Juu waanze kujitokeza na kurejesha 
mikopo kwa wakati sahihi ili Taasisi za 
fedha ziweze kukopesha wanafunzi 
wengine ambao wanatarajia kwenda 
kujiendeleza na masomo ya vyuo hivi 
karibuni.

Aidha, katika hafla ya kubadilishana hati 
za ushirikiano baina ya HESLB na TRA 
iliyofayika Septemba 13, 2024, 
Kamishna Mkuu wa TRA, Yusuph 
Mwenda, alisema mikopo ya wanafunzi 
ni zao la walipa kodi na hivyo kuwasihi 
walionufaika warejeshe mikopo kwa 
kutambua kuwa na wao walikopeshwa 
kwa vile kuna wengine walikopeshwa na 
kurejesha.

HESLB ilianzishwa mwaka 2004 na hadi 
sasa jumla ya watanzania 754,000 
wamekopeshwa TZS 7.2 trilioni. Kati ya 
fedha hizo zilizotolewa, TZS 2.1 trilioni 
zimeiva na zilizokusanywa ni TZS 1.5 
trilioni sawa na asilimia 71.

HESLB yasaini 
Hati za Mashirikiano
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Nakukaribisha tena mdau wetu katika Jarida hili la mtandao 

kwa mara nyingine ikiwa tunaukaribia mwaka mpya wa 

masomo wa 2024/2025 tukiendelea na majukumu ya 

kusimamia utoaji na urejeshaji wa mikopo ya elimu kwa vijana 

wa kitanzania wenye sifa na uhitaji.

Takwimu zinaonesha uwekezaji mkubwa ambao Serikali 

imeufanya katika sekta ndogo ya elimu ya juu na kuwezesha 

wanufaika zaidi ya 754,000 tangu mwaka 1994/1995 mpaka 

2023/2024 ambao wamegharimiwa kiasi cha TZS 7.2 Trilioni.

Mwaka unaoanza pia Serikali imetenga bajeti ya kutosha kiasi 

cha TZS 787 Bilioni itakayowezesha kugharimia wanafunzi 

wanufaika takribani 250,000 kwa mikopo ya stashahada, 

mikopo ya shahada na Skolashipu ya Samia. Utayari wa 

Serikali unaashiria kuendelea kupata idadi ya kutosha ya 

wataalamu katika sekta mbalimbali kuwezesha nchi yetu 

kuingia na kujikita katika uchumi wa kati wa viwanda.

Kwa vile mikopo ya wanafunzi inapaswa kurejeshwa baada ya 

wanufaika kuhitimu masomo yao ili kuufanya mfuko huo kuwa 

endelevu na stahimilivu, HESLB imeungana na wadau 

mbalimbali wa kimkakati ili kuainisha fursa za kuwapa mafunzo 

wanufaika baada ya kuhitimu ili waweze kuajirika.

Mnamo mwezi Machi mwaka huu, HESLB ilisaini makubaliano 

na Wakala wa Uwezeshaji Wananchi Zanzibar (ZEEA) ili 

kuungana kuwabaini vijana walionufaika na mikopo ya elimu 

ya juu na kuwapeleka katika vituo atamizi vya mafunzo 

hususan katika utaalamu wa huduma za hoteli na ukarimu 

kwa lengo la kuwapa ujuzi wa kuwawezesha kuajiriwa au 

kujiajiri katika sekta ya utalii na uchumi wa buluu.

HESLB vilevile imeingia katika makubaliano na taasisi ya 

teknolojia ya habari na ubunifu iitatwayo Adanian Labs ili kutoa 

mafunzo kwa vijana waliohitimu katika fani ya Teknolojia ya 

Habari na Mawasiliano (TEHAMA) katika mafunzo ya miezi 

minne yaliyoanza mwezi Agosti mwaka huu. 

Jitihada za HESLB ni sehemu ya kutambua uwekezaji wa Serikali 

katika elimu na hivyo kuunga mkono jitihada hizo kwa 

kuhakikisha thamani ya elimu iliyogharimiwa inatambulika na 

pia mfuko wa kugharimia wanafunzi unaendelea kuimarika ili 

kuwasomesha vijana wengi zaidi wa kitanzania katika miaka 

ijayo.

HESLB inawakaribisha wadau wa sekta mbalimbali wa umma 

na binafsi kuja na mbinu za kuwawezesha vijana wahitimu wa 

vyuo kunoa ujuzi walioupata ii waweze kuajirika kwa ama 

kuajiriwa au kujiajiri na kupata kipato kitakachowawezesha 

kujikimu wao wenyewe na kurejesha mikopo ya elimu ya juu.

HESLB_TanzaniaHESLB Tanzania

Mwaka unaoanza pia Serikali imetenga bajeti ya 
kutosha kiasi cha TZS 787 Bilioni itakayowezesha kugharimia 

wanafunzi wanufaika takribani 250,000 kwa mikopo ya 
stashahada, mikopo ya shahada na Skolashipu ya Samia.
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KONA YA WADAU

Dar es salaam

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) imeendeleza utamaduni wake wa 
kutoa elimu (Outreach)  kwa wanafunzi wa shule za Sekondari wa kidato cha nne, tano na 
sita ambapo kwa mwaka 2024/2025 zoezi hilo limefanyika katika Mikoa 12 (Dar es 
Salaam, Pwani, Ruvuma, Katavi, Njombe, Mara, Kagera, Kilimanjaro, Tanga, Singida, 
Kaskazini Pemba na Kusini Pemba) kuanzia Agosti 12 hadi 16, 2024.

Meneja Mawasiliano wa HESLB, Bi. Veneranda Malima ametanabaisha kwamba, 
uendeshwaji wa vipindi vya ‘Outreach’ na umuhimu wake kwa wanafunzi ni moja ya 
nyenzo inayowezesha kupunguza makosa yanayofanywa na wanafunzi wakati wa 
uombaji mkopo.

 “Tunawafikia mapema ili kusaidia wanafunzi kuelewa na kufanikiwa katika mchakato wa 
uombaji wa mikopo ya elimu ya juu … hii imetusaidia sana kuwajengea uwezo na 
kupunguza makosa yanayojirudia rudia kila mara”, alisema Malima.

 Vipindi vya Elimu kwa Umma vimewezesha kutanabaisha baadhi ya faida na namna 
vinavyosaidia wanafunzi katika uombaji wa mkopo ikiwemo kutoa taarifa sahihi, 
kuwajulisha wanafunzi kuhusu vigezo na sifa na kuwahimiza waombaji mikopo watarajiwa 
kuandaa nyaraka muhimu kwa wakati. Faida nyingine ni kuwasaidia wanafunzi kujaza 
fomu kwa usahihi na kuwakumbusha kuwa fedha za mikopo watakazopangiwa kwa ajii ya 
masomo watatakiwa kurejesha watakapohitimu ili vijana wengine wahitaji wa kitanzania 
nao waweze kunufaika.
 
Vipindi vya Elimu kwa Umma huwapa wanafunzi taarifa sahihi kuhusu mchakato mzima 
wa kuomba mkopo, ikiwemo taratibu, vigezo, na muda wa kuomba na kusaidia 
wanafunzi kuepuka makosa wakati wa kuomba mikopo kwa kuhakikisha wanatimiza 
masharti muhimu.

Elimu hiyo hufafanua vigezo vinavyohitajika ili mwanafunzi aweze kupata mkopo 
ikijumuisha  kiwango cha ufaulu, aina ya kozi za vipaumbele na zinazofadhiliwa na hali ya 
kijamii na kiuchumi ya familiia kuwezesha wanafunzi kufanya maandalizi stahiki.

Kupitia ‘Outreach’ wanafunzi hupewa mwongozo wa aina ya nyaraka zinazohitajika katika 
mchakato wa uombaji mikopo kama vile vyeti vya kuzaliwa, taarifa za kiuchumi za wazazi 
au walezi, na nyaraka nyinginezo za kisheria, na hivyo kupunguza ucheleweshaji 
unaotokana na ukosefu wa nyaraka sahihi wakati wa maombi.

Kwa mujibu wa Malima, moja ya changamoto kubwa kwa wanafunzi wengi ni kushindwa 
kujaza fomu za maombi ya mikopo kwa usahihi ambapo amesema kupitia vipindi hivi, 
wanafunzi hupewa mwongozo wa jinsi ya kujaza fomu hizo ili kuepuka makosa 
yanayoweza kusababisha maombi yao kutokukamilika na hivyo kuwa na uwezekano wa 
kutopata mikopo wanayostahili.

Malima ameongeza kuwa elimu inayotolewa hutoa ufafanuzi kuhusu jinsi mikopo 
itakavyotolewa, ukataji wa rufaa, muda wa malipo, na namna ya kufanya marejesho ya 
mkopo baada ya kuhitimu. 

Bi. Veneranda amehitimisha kwa kusema kwamba, vipindi vya Utoaji Elimu vinawasaidia 
wanafunzi kuondoa hofu, kupata uelewa wa kina kuhusu mfumo wa uombaji wa mkopo, 
na kujihakikishia kuwa wamefanya maombi yao kwa usahihi ili kuongeza uwezekano wa 
kupata kiwango cha mikopo wanayostahili.

Umuhimu wa 
‘Outreach’ 
wabainishwa
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KONA YA WADAU

Na Mwandishi Wetu;

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Adolf Mkenda amesema uwepo wa Samia Skolashipu 
imekuwa ni kivutio na chachu na hamasa kwa wanafunzi wenye uwezo mkubwa katika masomo ya 
Sayansi kuendelea kuweka nia na juhudi ii kusomea fani za Sayansi ambazo zinalenga kuchochea 
ustawi na maendeleo ya Taifa.

Hayo yalizungumzwa na Prof. Mkenda Agosti 26, 2024 katika halfa ya kuwapongeza Wanafunzi 
waliopata daraja la Kwanza katika Mtihani wa Kidato cha nne na sita Zanzibar, Waziri Mkenda 
ameeleza kwamba fursa za mikopo ya Elimu ya Juu zinatolewa kulingana na ufaulu wa Mwanafunzi.

"Samia Skolashipu inatoa ufadhili asilimia mia moja kwa wanafunzi wanaosomea nyanja za 
Uhandisi, Elimu Tiba, Sayansi, Hisabati na TEHAMA na niwahakikishie Mikopo inatolewa kwa kufuata 
vigezo vilivyowekwa na si vinginevyo “amesema Mkenda.

Ikumbukwe kwamba ‘SAMIA SCHOLARSHIPS’ ni kwaajili ya wanafunzi waliopata ufaulu wa juu katika 
mitihani ya Kidato cha Sita na inayoendeshwa na Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) katika 
Tahasusi za Sayansi (PCB, PCM, PGM, CBG, CBA na PMC).

Prof. Mkenda amebainisha zaidi kwamba, Bajeti ya Elimu ya Juu kwa mwaka wa fedha 2024/2025 
ni bilioni 787 na kwamba fedha hizo zitaendelea kuongezeka ili kuwezesha wanafunzi wengi  wenye 
vigezo vya kusoma masomo ya elimu ya juu

Ufadhili wa ‘SAMIA SCHOLARSHIPS’ unagharimia masomo ya Elimu ya Juu kwa wanafunzi ambao 
wamepata udahili katika fani za Teknolojia, Uhandisi, Hisabati na Tiba kwa kuzingatia ‘Mwongozo’ 
unaotolewa na Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) ambayo inasimamia 
utekelezaji wa skolashipu hizi, Mwongozo huo unapatikana katika www.heslb.go.tz Pamoja na 
www.moe.go.tz 

Prof. Mkenda
Samia Skolashipu ni kivutio, 
chachu na hamasa kwa wanafunzi
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Na Mwandishi Wetu
Dar es Salaam

Jenifa Erick Kidunde, mwanafunzi wa mwaka wa kwanza wa Shahada ya Elimu Jamii na Elimu 
katika Chuo Kikuu cha Ualimu Dar es Salaam (DUCE), anayetokea kwenye kaya maskini 
zinazosaidiwa na Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF), ameishukuru serikali kwa kutoa 
kipaumbele katika kuwafadhili wanafunzi wenye uhitaji wanaotokea katika kaya maskini. 

Jenifa ni mtoto wa pili katika familia ya Mzee Kidunde aishiye King’ori jijini Arusha, alimaliza elimu 
ya kidato cha sita shule ya Sekondari Karema mkoani Katavi na yeye pekee ndiye aliyefanikiwa 
kufika ngazi ya Shahada “Nina umri wa miaka ishirini na moja, kwetu tumezaliwa watoto watano 
na mimi ni mtoto wa pili kuzaliwa…ni mimi pekee nimefanikiwa kufika katika ngazi hii ya elimu na 
namshukuru Mungu kwa hilo…” anasimulia Jenifa

Akizungumzia zaidi kuhusu familia yake, Jenifa amesema baba yake hujishughulisha na kazi za 
vibarua kwa kulima kwenye mashamba ya watu au wakati mwingine husaidiana na  mafundi 
ujenzi wa nyumba ili kupata kipato na kuhudumia familia. Kuhusu mama yake Jenifa, yeye 
hufanya shughuli za nyumbani na kulea watoto. 
 
Ndoto za Jenifa ni kuwa mwalimu na kurudi kijijini kwao ili kutoa elimu kwa jamii yake ambayo 
anaamini ina uhitaji mkubwa wa elimu ili kuchochea maendelea ya jamii yake. “…kutoka moyoni 
mwangu, napenda kuwa mwalimu ili nifundishe wengine wenye uhitaji kama mimi na kuleta 
maendeleo kijijini kwetu”, anasisitiza Jenifa.
 
Jenifa anaishukuru serikali kupitia Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu kwa kumuwezesha 
kuendelea na masomo ya chuo kikuu kwani bila kupata fursa hiyo asingeweza kusoma katika 
ngazi ya Shahada. “Naishukuru sana Serikali kwa kuniwezesha kusoma ili nitimize ndoto zangu, bila 
fursa hii nisingeweza kuendelea na masomo ya chuo kikuu …’’ anaelezea Jenifa. 

Katika hatua nyingine, Jenifa amewashauri wanafunzi waombaji mikopo kuwasilisha taarifa sahihi 
za hali zao za maisha kwenye maombi ya mikopo, bila kuogopa kunyanyapaliwa ili serikali 
iwatambue uhitaji wao na kuwapa kipaumbele kwenye kupangiwa mikopo. Kuhusu wanafunzi 
wenzake vyuoni, Jenifa anawashauri kusoma kwa bidii kwa kuwa anaamini kila kitu kinawezekana 
kikifanywa kwa moyo na juhudi.



 Agosti 7, 2024 - Dar es Salaam: Maa�sa wa HESLB, kushoto ni Bi. Ha�dha Mahonga na Kulia ni 
Michael Masakwiya, Maa�sa Mikopo Waandamizi wakitoa huduma katika jukwaa maalumu 

lililoandaliwa na NMB na kufanyika Mlimani City, lililokukutanisha wadau wa elimu na wanafunzi 
lililojulikana kama ‘Chimbo la Chuo’. 
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Septemba 11,  2024 - Dar es Salaam: Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Bill Kiwia (Kushoto) akiwa na Deusdedit Buberwa, Kaimu 
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa NIDA katika makabidhiano ya hati za ushirikiano kati ya HESLB na NIDA, Ha�a 

iliyofanyika katika o�si za HESLB kanda ya Mashariki-Dar es salaam.

Agosti 13, 2024 - Mara: Mao�sa kutoka HESLB, kushoto ni Mercy Merciful Tasia 

na Kulia ni Abedinego Kaamnyoli Mao�sa Mikopo kanda ya Mwanza, 

walipotembelea Shule ya Seondari ya Wasichana ya Songe iliyopo Musoma 

na kuwapatia elimu kuhusu Uombaji sahihi na Urejeshaji wa mikopo hiyo. 

Septemba 13, 2024 - Dar es Salaam: Watumishi mbalimbali Viongozi wa HESLB na 

TRA wakiwa katika picha ya Pamoja katika ha�a ya mabadilishano ya hati za 

ushirikiano na Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA).

Mei 27, 2024 - Tanga: Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, Prof. Adolf Mkenda (katikati), Katibu Mkuu Prof. Carolyne Nombo (mwenye 

ko�a nyeupe) pamoja na viongozi wengine wakifurahia uzinduzi wa Mwongozo wa Uombaji mkopo kwa mwaka 2024/2025, wa pili kulia ni 

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya HESLB, Prof. Hamisi Dihenga na wa pili kushoto ni Mkurugenzi wa HESLB Dkt. Bill Kiwia.

Agosti  07, 2024 - Iringa: Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB Dkt. Bill Kiwia (Katikati) katika picha ya Pamoja na Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Kikatoliki Ruaha(RUCU) Prof. Pius Peter 
Mgeni (aliyesimama kulia kwake) Pamoja na maa�sa wengine waandamizi wa HESLB na RUCU mara baada ya kikao kifupi chuoni hapo.

Julai 17, 2024 - Zanzibar: Mhe. Hemed Suleiman Abdulla, Makamu wa Pili wa Rais-Zanzibar 
alipotembelea viwanja vya Maisara Mkoa wa Mjini Magharibi wakati wa ufunguzi wa maonesho ya tano ya Wiki ya Elimu ya Juu.

KONA YA WADAU
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KONA YA WADAU

Na Mwandishi Wetu;

HESLB imejikita katika kampeni ya FICHUA ambayo imeandaliwa ikiwa ni mkakati maalumu 
ulioanzishwa ili kuwabaini na kuwa�chua wanufaika wa mikopo ya elimu ya juu ambao hawajaanza au 
wanakwepa kurejesha mikopo yao. Lengo kuu la kampeni hii ni kuhakikisha kuwa fedha za mikopo 
zilizokopeshwa zinarejeshwa ili kuwezesha wanafunzi wengine kupata msaada wa kifedha kwa ajili ya 
masomo yao.

Kwa kutumia kampeni ya FICHUA yenye kauli mbiu #KuwaHeroWaMadogo, HESLB inatoa hamasa kwa 
wananchi kwa ujumla na taasisi mbalimbali ku�chua wanufaika wa mikopo ambao hawajarejesha 
fedha hizo kwa mujibu wa mkataba. Kampeni hii inatoa nafasi kwa wanufaika wenye kipato ambao 
mikopo yao imeiva na hawajaanza kurejesha. Kampeni hii inalenga kuimarisha uwajibikaji na 
kuhakikisha kuwa mfumo wa mikopo unakuwa endelevu kwa vizazi vijavyo vya wanafunzi.

HESLB inatoa wito kwa wanufaika  kurejesha mikopo kuwasiliana na HESLB, ili kupanga namna ya kulipa 
madeni yao, ikiwa ni pamoja na mipango ya kulipa kwa awamu au kulipa kiasi kidogo kwa wakati. 
Kampeni hii imekuwa na matokeo chanya kwa kupanua wigo wa urejeshaji wa mikopo, kwani 
imewawezesha wanufaika wengi kuanza kurejesha fedha walizokopa, hivyo kusaidia wanafunzi 
wengine kuendelea kunufaika na mikopo ya elimu ya juu.

HESLB Yako ilifanya mahojiano na Mboki Baskali Mlagala mwanafunzi wa chuo cha Ustawi wa Jamii 
(ISW) kilichopo Jijini Dar es salaam, anayesoma shahada ya kwanza ya Usimamizi wa Rasilimali Watu.

“Ninaishukuru Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia HESLB kwa kuwezesha kufanikisha 
kuendelea na masomo ya elimu ya juu” anasema Mboki

Mboki anatanabaisha zaidi kwamba suala la Urejeshaji libebe dhana ya Uzalendo na ikiwa wanufaika 
wote ambao wana kipato na hawajaanza kurejesha madeni yao,waanze sasa ili kuwasaidia vijana 
wenye uhitaji kutimiza ndoto zao.

Mboki
Bodi ya mikopo yawa 
mkombozi wa ndoto ya 
elimu ya juu kwa vijana

HESLB Yako 
inatoa wito kwamba, 

Iwapo unataarifa za mdaiwa
sugu ambaye hajaanza kurejesha 
na anakipato, tuma taarifa zake

 kwa barua pepe
�chua@heslb.go.tz)

ujumbe wa 
WhatsApp 0739-665533

Simu 0736-665533 
kuanzia saa 

2:00 asubuhi - 10:00 jioni
 Jumatatu - Ijumaa.

Ninaishukuru Serikali ya 
Jamuhuri ya Muungano wa 
Tanzania kupitia HESLB kwa 

kuwezesha kufanikisha 
kuendelea na masomo ya 

elimu ya juu
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Dar es salaam

Mnamo Julai, 2024, HESLB ilianza rasmi matumizi ya teknolojia ya Mwito wa Sauti (Interactive Voice Response -IVR) katika 
kituo cha huduma kwa wateja (0736 66 55 33), ambapo wadau wa HESLB sasa wanaweza kupiga simu na kupata 
huduma za awali kuhusu Taasisi, hali inayowezesha kituo kuwa na ufanisi wa utendaji wa kazi. 

‘IVR’ ni mfumo unaoongoza wateja kupata taarifa na huduma kwa njia ya simu bila kuhitaji kuzungumza moja kwa moja 
na wahudumu wa kituo cha huduma kwa wateja ‘call centre’, Mfumo huu umekuwa na manufaa kwa HESLB katika nyanja 
za utendaji kazi na utoaji wa huduma bora kwa wateja.

Mchango wa ‘IVR’ ‘katika ufanisi na utendaji wa kazi wa HESLB umewezesha kupunguza muda wa mteja Kusubiri foleni za 
simu kwa kuwa wateja wanaweza kupata taarifa wanazohitaji moja kwa moja kupitia mfumo huu. Hii imepunguza idadi 
ya wateja wanaohitaji kuzungumza na wahudumu moja kwa moja, na hivyo kuongeza ufanisi wa kituo cha huduma.

Sambamba na hilo, Imewezesha Upatikanaji wa Huduma kwa Saa 24, kila siku, jambo ambalo linaruhusu wanafunzi na 
wateja wengine kupata huduma ama maelekezo wakati wowote hali ambayo imerahisisha utendaji kazi kwa kuwa 
masuala mengi yanaweza kutatuliwa hata wakati ambao wahudumu hawapo.

Mwito huo umeboresha Usimamizi wa Rasilimali Watu kwa kuwa inachukua sehemu ya mzigo wa kupokea na kujibu simu 
ambapo wahudumu wa wateja wanabaki na jukumu la kushughulikia masuala ya kipekee na changamoto zinazohitaji 
msaada wa kibinadamu. Hii inaruhusu watumishi kutumia muda wao kwa ufanisi zaidi na kuboresha ubora wa huduma 
wanazotoa.

Huduma hiyo ya kiotomatiki ina uwezo wa kutunza kumbukumbu na taarifa za wateja wanaopiga simu kama vile idadi ya 
simu zilizopokelewa na muda uliotumika kushughulikia matatizo ya wateja. Hii inasaidia HESLB kufanya tathmini ya utendaji 
wa huduma na kuboresha pale inapohitajika.

Kwa ujumla, matumizi ya IVR katika kituo cha huduma kwa wateja yameongeza ufanisi na kupunguza muda wa kusubiri 
kwa wateja, na kurahisisha upatikanaji wa huduma, hali inayoifanya HESLB kuendesha shughuli zake kwa  weledi na ufanisi 
mkubwa zaidi. 

IVR
Yaongoza Wateja 
Kupata Taarifa!

“Niwakumbushe wanafunzi 
waombaji wa mikopo 

kwamba, HESLB imefungua 
rasmi dirisha la kuomba 

mkopo kwa njia ya mtandao 
kwa mwaka wa masomo 

2024/2025 na lipo wazi kwa 
siku 90 kuanzia Juni 1 hadi 
Agosti 31, 2024.” alifafanua 

Dkt. Kiwia.

KONA YA WADAU
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DODOMA
Jengo la PSSSF, 

Br. Makole, eneo la 
Uhindini

S.L.P 984, Dodoma
Simu +255 758 067577

+255 739 06757
Barua Pepe:

info@heslb.go.tz

DAR ES SALAAM
Bodi ya Mikopo ya 

Wanafunzi wa Elimu ya Juu, 
1 Mtaa wa Kilimo,Tazara,

Br. Mandela
S.L.P 76068,15471

Dar Es Salaam
Simu: 0736 665 533 

Barua Pepe:
info@heslb.go.tz

ZANZIBAR
Jengo la Michenzani Mall, 

Eneo la Michenzani
Ghorofa ya Tano

S.L.P 900,Zanzibar,
Simu: 0779 321 424

Barua Pepe:
 zanzibar@heslb.go.tz

HUDUMA KWA WATEJA
PSSSF Twin Tower 

Ghorofa ya chini Mtaa wa Misheni
S.L.P 76068, Dar es Salaam

Simu: +255 758 067 577
+255 739 067 577

Barua Pepe:
info@heslb.go.tz 

ARUSHA
NSSF Jengo la Mafao, 
Ghorofa ya Kwanza 
S.L.P 2712,Arusha 
Simu: 027 2520128

0624 100 011
0739 102 016 
Barua Pepe: 

arusha@heslb.go.tz

MBEYA
Jengo la CAG, Ghorofa ya 

Nne, Br. Mbalizi 
S.L.P 319, Mbeya

Simu: 0738 131 310
0738 131 311 
Barua Pepe:

mbeya@heslb.go.tz

MWANZA
PSSSF Plaza, ghorofa 
ya pili Br. Kenyatta
S.L.P 3051, Mwanza
Simu: 028 2506008

0759 819 350
0738 153 661
Barua Pepe:

mwanza@heslb.go.tz

WASILIANA
NASI;

MTWARA
NHC Raha Leo Complex, 

Ghorofa ya pili, 
Kitalu Na. 217, Block H, Karibu 

na O�si ya Mkuu wa Mkoa
S.L.P: 969, Mtwara.

Simu: +255 733 068 171
Barua Pepe:

mtwara@heslb.go.tz

#WeweNdoFuture
#TimizaWajibu

www.heslb.go.tz


