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Dar es salaam, Februari 17, 2025

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim 
Majaliwa Majaliwa (MB) amemwakilisha Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan kwenye kilele cha maadhimisho ya miaka 20 ya Bodi ya 
Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) yaliyofanyika katika 
Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere (JNICC), jijini 
Dar es Salaam.

Katika hotuba yake, Mhe. Majaliwa amesisitiza kuhusu HESLB 
kuboresha mahusiano zaidi na taasisi za kifedha ili kuongeza 
ufanisi na kutoa elimu ya kutosha kwenye shule za sekondari zenye 
kidato cha tano na sita kuhusu sifa, vigezo na taratibu za utoaji wa 
mikopo hii kwa wanafunzi wanaotarajia kujiunga na vyuo vikuu na 
vya kati nchini. 

“Naishauri Bodi ya Mikopo ikae pamoja na taasisi za kifedha ili 
kuangalia namna nzuri ya kushirikiana na kuwezesha watanzania 
wengi kusoma elimu ya juu…lakini vilevile elimu kuhusu mikopo 
itolewe kwa wanafunzi wa sekondari ambao hao ndio haswa 
walengwa wa mikopo hii ya elimu ya juu’’, amesema Mhe. 
Majaliwa.

Katika hatua nyingine, Waziri Mkuu ambaye pia ni mnufaika wa 
mikopo ya elimu ya juu, amewashukuru na kuwapongeza viongozi 
watangulizi wake walioona mbali na kuamua kuanzisha mfumo 
huo wa ugharimiaji wa elimu ya juu kupitia Bodi ya Mikopo.

“Ninawapongeza viongozi wetu wa nchi, kwa kuendelea kuweka 
kipaumbele cha kutenga fedha kwa ajili ya kutoa mikopo ya 
wanafunzi wa elimu ya juu katika awamu zote tangu Bodi hii 
ilipoanzishwa. Dhamira njema ya Viongozi wetu imewezesha hadi 
sasa wanafunzi 830,000 kunufaika na mikopo yenye thamani ya 
shilingi trilioni 8.2 tangu kuanzishwa kwa Bodi’’, amesema Waziri 
Mkuu.

Kwa upande wake, Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. 
Adolf Mkenda (MB) amesema kuwa wakati Rais Dkt. Samia Suluhu 
Hassan anaingia madarakani alikuta fedha zinazotolewa kwa ajili 
ya mikopo ya wanafunzi wa elimu ya juu ilikuwa ni TZS 464 bilioni na 
na sasa imefikia TZS 787 bilioni.

“Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan alipoingia madarakani bajeti ya 
mikopo ilikuwa shilingi bilioni 464, aliagiza fedha kwa ajili ya mikopo 
ziongezwe, na tuliongeza hadi kufikia bilioni 570, tukaendelea hadi 
shilingi bilioni 654 na sasa ni shilingi bilioni 787”, ameeleza Prof. 
Mkenda.

Kwa upande wake, Rais mstaafu wa awamu ya nne Dkt. Jakaya 
Mrisho Kikwete amesema kuwa katika kipindi cha miaka 20, 
viongozi katika awamu zote wamefanya kazi kubwa katika 
kuhakikisha Bodi ya Mikopo inajiongezea uwezo ili kuwahudumia 
vijana wengi zaidi wa Kitanzania.

“Niliyoyaona na kuyasikia yamenifurahisha sana … uongozi ni kazi 
ya kupokezana kijiti, mwenzako anakimbia mpaka hapa, wewe 
unapokea unakimbia mpaka pale … nilikabidhiwa na Mzee 
Mkapa nikafanya nilichoweza, tukaachia awamu ya tano ikafanya 
ilichokiweza na ikaiachia awamu ya sita … na sasa mambo 
mazuri zaidi, kazi iendelee”, amesema Dkt. Kikwete.

Maadhimisho hayo ya Miaka 20 ya HESLB iliyoanzishwa kwa Sheria 
mwaka 2004, yalianza tangu tarehe 10 Februari 2025 kwa kutoa 
huduma kwenye kliniki katika mikoa 7 nchini, lengo likiwa ni kutoa 
elimu na huduma kwa wadau mbalimbali kuhusu masuala ya 
mikopo ya wanafunzi wa elimu ya juu. Baada ya kliniki hizo, lilifuatia 
tukio la mbio za hisani tarehe 15 Februari, 2025 zilizoanzia na 
kuishia katika viwanja vya Farasi jijini Dar es Salaam.

Kilele cha maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB kinafanyika kwa siku 
mbili katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere, 
jijini Dar es Salaam kuanzia tarehe 17 hadi 18 Februari, 2025, kwa 
kukutanisha wadau wa ndani na nje ya nchi ili kutathmini na kujadili 
mambo ya kimkakati kuhusu safari ya HESLB ya miaka 20 na 
maboresho yanayopendekzwa kufanyika ili kuongeza ufanisi zaidi 
kwa miaka ijayo.
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Abainisha wanafunzi 830,000 
kunufaika mikopo yenye 
thamani ya TZS 8.2 trilioni

Arusha, Machi 8, 2025
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan amehitimisha Maadhimisho ya Siku ya 
Wanawake Duniani kwa ngazi ya kitaifa na kuelezea jinsi serikali 
ilivyowekeza kwenye elimu kuanzia elimu ya msingi hadi chuo 
kikuu ambapo amegusia kuhusu ongezeko la bajeti ya mikopo 
toka mwaka 2021/2022 hadi 2024/2025.

"Bajeti ya mikopo imeongezeka toka TZS 450 bilioni kwa mwaka 
wa fedha wa 2021/2022 hadi kufikia TZS 787 bilioni kwa mwaka 
huu wa 2024/2025. Kwa sasa pia serikali inatoa mikopo kwa 
ngazi ya stashahada … na katika kuongeza hamasa kwenye 
masomo ya sayansi, tumeanzisha Samia Scholarship kwa 
wanafunzi wanaofanya vizuri katika masomo ya Sayansi 
kwenye mitihani ya kidato cha Sita. Vilevile, tumejenga Shule 
maalumu za Sayansi kwa ajili ya watoto wa kike … na hadi sasa 
kuna shule angalau moja kwa kila mkoa".

Katika hatua nyingine, Rais Samia amesisitiza kuwa na serikali 
inayozingatia usawa wa kijinsia katika sekta zote na akaongeza 
kuwa, "…Nitaendelea kusisitiza kuwepo na usawa wa kijinsia 
katika sekta zote nchini," amesisitiza Mhe. Samia.

Akifunga hotuba yake Mhe. Rais Samia ametoa rai kwa 
wanawake na wanaume kuendelea kushirikiana na kulinda 
amani na utulivu wa taifa la Tanzania.

Maadhimisho ya kilele cha Siku ya Wanawake Duniani Kitaifa 
yamefanyika Machi 8, 2025, katika Uwanja wa Kumbukumbu 
ya Sheikh Amri Abeid, jijini Arusha ambapo Mhe. Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan alikuwa mgeni rasmi. 

Maadhimisho hayo yenye kauli mbiu: “Wanawake na wasicha-
na 2025: Tuimarishe Haki, Usawa na Uwezeshaji", yamepamb-
wa na shamrashamra mbalimbali yakiwemo maonesho ya 
taasisi za serikali na binafsi yaliyofanyika kwa wiki nzima katika 
mkoa wa Arusha kwa lengo la kutoa huduma na kuelimisha 
umma. Watumishi Wanawake kadhaa wa HESLB wameshiriki 
katika maadhimisho hayo yaliyofanyika jijini Arusha.

RAIS SAMIA ANOGESHA 
MAADHIMISHO YA SIKU 
YA WANAWAKE

Azungumzia ongezeko la 
bajeti mikopo ya wanafunzi 
elimu ya juu
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HESLB inamatajio makubwa kuwa mwaka 2025/2026 
utakuwa wa tija kubwa katika nyanja za utendaji kazi 

sambamba na uwajibikaji na utoaji huduma kwa wateja 
ikiwa ni mwendelezo wa ufanisi wa mwaka 2024/2025.

Januari - Machi 2025

Nakukaribisha tena katika toleo hili la 17 la Jarida la Mtandao 

HESLB Yako ili kupata habari na matukio yaliyojiri katika robo ya 

mwaka iliyoishia Machi 31, 2025. Ni wazi mambo mengi 

yametokea katika sekta ya elimu hususan katika masuala ya 

ugharimiaji wa elimu ya juu.

Toleo hili limejikita zaidi katika kuonesha mafanikio ya miaka 20 

ya utoaji mikopo pamoja na urejeshaji wa mikopo ya elimu ya 

juu kwa kutambua kuwa ni sehemu muhimu ya kuhakikisha 

mfuko wa ugharimiaji wanafunzi wahitaji wanaojiunga na 

masomo katika ngazi ya elimu ya juu kila mwaka wana 

uhakika wa kupata mikopo na kukidhi mahitaji yao kulingana 

na uhitaji wao.

HESLB imekuwa na mchango mkubwa katika kuwezesha 

upatikanaji wa elimu ya juu nchini kwa vijana wa kitanzania 

wahitaji wenye sifa katika kipindi cha miaka 20 iliyopita huku 

ikilenga kutoa tathmini ya uchambuzi wa kina kuhusu safari ya 

HESLB katika kuonesha Athari Chanya, Ubunifu na Huduma, 

kwa upande mwingine ikielezea matarajio ya baadaye.

Kwa kifupi, mwaka 2024/2025 ulikuwa wa mafanikio makubwa 

kwa HESLB na kwa Serikali ya awamu ya sita ambapo kwa sasa 

urejeshaji wa mikopo ya wanafunzi wa elimu ya juu unafanyika 

kwa ufanisi kwa kutumia mifumo ya TEHAMA iliyoboreshwa na 

kuzingatia miongozo ya kiutendaji. 

HESLB inamatajio makubwa kuwa mwaka 2025/2026 utakuwa 

wa tija kubwa katika nyanja za utendaji kazi sambamba na 

uwajibikaji na utoaji huduma kwa wateja ikiwa ni mwendelezo 

wa ufanisi wa mwaka 2024/2025.

Kwa dhati kabisa! nitoe shukrani za dhati kwa Mheshimiwa Rais 

Dkt. Samia Suluhu  Hassan kwa utashi wake wa kuidhinisha 

ongezeko la fedha kwa ajili ya kugharimia masomo ya 

wanafunzi wa elimu ya juu kwa kila mwaka mpya wa fedha. Hii 

inamaanisha wanafunzi  wa Tanzania wana uhakika wa 

kusoma katika ngazi zote za elimu kwa ufadhili, Shukrani pia 

kwa usimamizi uliotukuka wa Waziri wa Elimu, Sayansi na 

Teknolojia Mheshimiwa Profesa Adolf Mkenda Pamoja na Bodi 

ya Wakurugenzi wa HESLB ikiongozwa na Profesa Hamisi 

Dihenga, sambamba na usimamizi mzuri wa fedha hizo chini 

ya Mkurugenzi Mkuu Dkt. Bill Kiwia ambapo hayo yote 

yamefanya HESLB kuwa imara zaidi.

Kwa muktadha huo huo, Meza ya Mwenyekiti inaungana na 

juhudi za Mheshimiwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 

kuwakaribisha wanufaika wote ambao madeni yao yameiva 

na bado hawajaanza kulipa wajitokeze. HESLB imeweka 

utaratibu rahisi kuwezesha wanufaika kupata ankara (loan 

statement) za madeni yao na kulipa kupitia kwenye mifumo 

iliyounganishwa kwenye tovuti yake www.heslb.go.tz

Mwaka 2024/2025, jumla ya wanafunzi 86,646 

wamepangiwa mikopo yenye thamani ya TZS 273.46 bilioni; 

kati yao wanafunzi wa mwaka wa kwanza ni 79,573 na 

wanafunzi wa mwaka wa pili na kuendelea waliopangiwa 

mikopo kwa mara ya kwanza ni 7,073.

Dar es salaam Januari 02,2025
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JUKWAA LA WADAU

Mnamo Februari 10, 2025 HESLB ilizindua rasmi maadhimisho ya 
miaka 20 tangu kuanzishwa kwake katika Viwanja vya Nyerere 
Square Jijini Dodoma yakiwa na kauli mbiu isemayo “Miongo miwili 
ya Athari Chanya, Ubunifu na Huduma” ikilenga kuonesha 
mafanikio na mchango wa HESLB katika sekta ya elimu ya juu nchini 
kwa kipindi cha miaka 20 iliyopita.

Katibu Mkuu Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, Prof. Carolyne 
Nombo, alikuwa Mgeni rasmi katika ufunguzi wa maadhimisho 
hayo ambapo aliongoza hafla iliyohudhuriwa na wadau 
mbalimbali wa sekta ya elimu nchini wakiwemo Wakuu wa Taasisi, 
Waajiri kutoka sekta za Umma na binafsi, taasisi za fedha, 
Wanafunzi pamoja na wanufaika wa mikopo ya elimu ya juu.

Awali, wakati akitembelea mabanda ya washiriki katika 
maadhimisho hayo, Prof. Nombo ameitaka HESLB kuhakikisha 
inaongeza wigo wa uelimishaji na kuwafikia wanafunzi wanaotarajia 
kuomba mikopo hasa waliopo maeneo ya pembezoni, ili wapate 
elimu ya taratibu za uombaji mikopo kwa usahihi.

Sambamba na hilo, Prof. Nombo amesisitiza uzalendo katika 
urejeshaji wa mikopo hususani kwa waajiri na waajiriwa kwa 
kuhakikisha waajiri wanapeleka majina HESLB kwa wakati ili 
wanufaika wa mikopo ya wanafunzi waanze kurejesha kwa wakati. 
Aidha, ametoa rai kwa wanufaika kujifichua wenyewe ili kurahisisha 
zoezi la urejeshaji wa mikopo.

Uzinduzi wa maonesho na huduma kwa wateja umefanyika 
sambamba katika maeneo mengine sita nchini yakiwemo Dar es 
salaam, Zanzibar, Arusha, Mwanza, Mbeya na Mtwara ambapo 
Februari 13,2025 Naibu Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia, 
Wazee na Watoto, Mhe. Anna Athanas Paul alizindua jezi za HESLB 

Marathon, Aidha hafla ya kufunga maonesho ilifanyika katika 
Viwanja vya Mnara wa Mapinduzi Zanzibar siku ya Ijumaa, Februari 
14, 2025 ambapo Mgeni rasmi katika hafla hiyo alikuwa Katibu 
Mkuu wa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali Ndugu Khamis 
Abdulla Said.

Matukio mengine katika maadhimisho ya miongo miwili tangu 
kuanzishwa kwa HESLB yalikuwa mbio za hisani (HESLB Marathon) 
zilizofanyika tarehe 15 Februari, 2025 katika viwanja vya Farasi jijini 
Dar es salaam zikilenga kuchangisha fedha kwa ajili ya kuboresha 
maabara za shule za sekondari na kuhamasisha jamii kuhusu 
umuhimu wa elimu kwa ujumla.

Mkutano wa kilele wa maadhimisho haya uliofanyika tarehe 17 
Februari, 2025 katika Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Julius 
Nyerere, Dar es salaam, ambapo viongozi mbalimbali wa Serikali 
na wadau wa elimu wa ndani na nje ya nchi walihudhuria katika 
tukio hilo muhimu na la kihistoria liliongozwa na Mhe. Kassim 
Majaliwa Majaliwa (MB), Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania. Mongoni mwa viongozi mshuhuri, alikuwepo Rais wa 
awamu ya nne Mhe. Jakaya Mrisho Kikwete ambaye HESLB 
ilimtunuku kwa kutambua mchango wake wa uongozi hususan 
wakati HESLB ikiwa changa. 

HESLB ilianzishwa kwa Sheria namba 9 ya mwaka 2004 ili kutoa 
mikopo kwa wanafunzi wahitaji wenye sifa na pia kukusanya mikopo 
kutoka kwa wanufaika ambao mikopo yao imeiva.

Hadi kufikia mwaka huu 2024/2025, HESLB imeshatoa mikopo kwa 
wanufaika zaidi ya 830,000 yenye thamani ya TZS 8.2 trilioni na 
imeimarisha mifumo yake tendaji ili kuboresha utoaji wa huduma 
kwa wateja.

HESLB YAZINDUA MAADHIMISHO MIAKA 20
KATIKA VIWANJA VYA NYERERE SQUARE

Katibu Mkuu Wizara ya 
Elimu, Sayansi na 

Teknolojia, Prof. Carolyne 
Nombo, alikuwa Mgeni 

rasmi katika ufunguzi wa 
maadhimisho hayo 

ambapo aliongoza ha�a 
iliyohudhuriwa na wadau 
mbalimbali wa sekta ya 
elimu nchini wakiwemo 

Wakuu wa Taasisi, Waajiri 
kutoka sekta za Umma na 
binafsi, taasisi za fedha, 
Wanafunzi pamoja na 

wanufaika wa mikopo ya 
elimu ya juu.

Dodoma, Februari 10, 2025



Januari - Machi 2025HESLB_TanzaniaHESLB Tanzania

JUKWAA LA WADAU

Dar es salaam, Februari 15, 2025

HESLB imeandaa na kufanikisha mbio za hisani kwa mara 
ya kwanza Februari 15, 2025 katika viwanja vya Farasi 
vilivyopo Oysterbay, Jijini Dar es salaam kama sehemu ya 
maadhimisho ya miaka 20 tangu kuanzishwa kwake. 

Lengo la mbio hizo za hisani ni kuimarisha afya 
sambamba na kukusanya fedha kwa ajili ya kununua 
vifaa vya maabara kwa shule mbili za sekondari (moja ya 
Zanzibar na nyingine ya Tanzania bara) na kuboresha kituo 
cha huduma kwa wateja cha HESLB.  

Akizungumza katika hotuba yake kwa niaba ya Rais wa 
Zanzibar na Mwakilishi wa Baraza la Mapinduzi Dkt. Hussein 
Ali Mwinyi, Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa pili wa Rais 
(Sera, Uratibu na Baraza la Wawakilishi – Zanzibar) Mhe. 
Hamza Hassan Juma ameipongeza Bodi ya Mikopo kwa 
mafanikio makubwa katika kuwezesha vijana wengi wa 
kitanzania kupata elimu ya juu na kuandaa nguvu kazi ya 
taifa lenye wataalamu wa fani mbalimbali hapa nchini.

“Serikali kupitia Bodi ya Mikopo, imewezesha vijana 
takribani laki nane (800,000) kupata elimu ya juu…hivyo 
basi maadhimisho haya ya miongo miwili ya Bodi ya 
Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu ni fursa ya 
kutathmini mafanikio yaliyopatikana na kujipanga kwa ajili 
ya mafanikio makubwa zaidi katika siku zijazo’’, amesema 
waziri Jumaa.

Aidha, amemshauri Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia 
kuendelea kuweka mikakati ya kuongeza vyuo na 
kampasi za vyuo vikuu vingi kule Zanzibar vitakavyokidhi 
mahitaji ya vijana ili kuendelea kuimarisha udugu katika 
nyanja zote za kijamii, kisiasa na kiuchumi kupitia 
uwezeshaji katika elimu ya juu.

Kwa upande wake, Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na 
Teknolojia, Mhe. QS. Omary Kipanga (MB) amesema kuwa 
mwaka 2021/22 wakati Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan 
anaingia madarakani bajeti ya Bodi ya Mikopo ya 
Wanafunzi wa Elimu ya Juu ilikuwa TZS 464 bilioni, ambapo 
ndani ya miaka minne ya uongozi wake, bajeti imepanda 
hadi kufikia TZS 787 bilioni.

“Kwa kipekee Mheshimiwa mgeni rasmi, tufikishie shukrani 
zetu kwa Dkt. Samia Suluhu Hassan na Dkt. Hussein Mwinyi 
kwa kazi hii kubwa ya kupandisha bajeti ya Bodi ya Mikopo 
kwa zaidi ya asilimia 90. Sisi kama Wizara tunajivunia na 
tunashukuru viongozi wetu kwa utashi wao wa kuona eneo 
hili la elimu ni eneo muhimu sana”, amesema Mhe. 
Kipanga.

Awali, Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia alisema 
kuwa Bodi hiyo ilipoanzishwa mwaka 2004 ilianza na 
wanafunzi elfu arobaini na nane tu (48,000) ikiwa na bajeti 
ya TZS 53.1 bilioni na kwamba kadri miaka ilivyokuwa 
ikisonga mbele ndivyo kiasi cha fedha kilivyokua 
kikiongezeka.

“Kwa mwaka 2024/2025, shilingi bilioni 787 zimetolewa 
kwa ajili ya wanafunzi laki mbili na elfu arobaini na tano, 
mia saba tisini na tisa (245,799), ambapo jumla ya 
mikopo iliyotolewa na Bodi tangu kuanzishwa kwake ni kiasi 
cha shilingi trilioni 8.2 ambacho kimeweza kusomesha 
wanafunzi laki nane na elfu thelathini (830,000) nchi 
nzima” amesema Dkt. Kiwia.

Maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB yenye kauli mbiu 
inayosema, “Miongo Miwili ya Athari Chanya, Ubunifu na 
Huduma”, yaliyoanza tangu tarehe 10 Februari, 2025 
kwenye maeneo mbalimbali nchini, yalifikia kilele chake 
Februari 17, 2025 katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa 
cha Julius Nyerere (JNICC) jijini Dar es salaam.

MIAKA 20 YA HESLB NA
MBIO ZA HISANI



HESLB DIGITAL

Januari - Machi 2025HESLB_TanzaniaHESLB Tanzania

Dar es salaam, Machi 17, 2025

HESLB inafanya mageuzi ya kimfumo katika utendaji kazi 
katika kituo cha huduma kwa wateja kwa kuanzisha 
mfumo mpya wa utoaji huduma ambapo itawezesha 
na kufanya mitandao ya kijamii kuwa katika uso mmoja 
wa kompyuta. 

Maboresho haya ya huduma kwa wateja yanafanyika ili 
kuimarisha mifumo ya huduma za kidijitali na kuwafikia 
wateja kwa urahisi zaidi. Mfumo huu unawezeshwa na 
kampuni ya FLEX Tanzania ambaoni wabobezi wa utoaji 
huduma katika vituo vya huduma kwa wateja 
(call/contact centres) 

Watoa huduma wa Flex hutumia ‘software’ ambazo 
huunganishwa katika barua pepe, Meseji, WhatsApp, 
Twitter, Instagram, mtandao X, Telegram, pamoja na 
Facebook ambapo ina dashibodi inayotoa muhtasari 
wa kina wa data yenye uwezo wa kuunda ripoti nyingi 
kwa haraka ili kuwahudumia wateja kwa haraka na kwa 
ufanisi zaidi.

Mkurugenzi Msaidizi wa Habari, Elimu na Mawasiliano 
HESLB Amani Kakana ametanabaisha kwamba, 
...kuunganishwa kwa huduma hii katika kituo 
kutawezesha wateja kuwasiliana kupitia mitandao ya 
kijamii na makundi sogozi ambapo itasaidia kurahisisha 
utoaji na upataji huduma kwa urahisi na kwa uhakika 
tofauti na kuwa na mfumo mmoja wa kupiga na 
kupokea simu pekee ambao kituo cha huduma kwa 
wateja HESLB kinautumia kwa sasa. Amesema Kakana.

Akizungumza na HESLB Yako, mtaalamu wa masuala ya 
mifumo Bw. Francis Uromi amesema “Mfumo huu 
utaunganishwa na wataalamu wabobezi kutoka Flex 

ambao tayari wameshafunga mfumo kama huu karika 
ofisi mbalimbali ikiwemo za Tawala za Mikoa na Serikali 
za Mitaa (TAMISEMI), Wizara ya Afya, Katiba na Sheria, 
Ardhi, Kilimo, pamoja na Wizara ya Fedha ambapo kwa 
kiasi kikubwa imewezesha kurahisisha mawasiliano na 
kuwezesha masuala ya wateja kushughulikiwa kwa 
wakati” amesema Uromi.

Mfumo wa Flex utawezesha mawasiliano na utatuzi wa 
changamoto kwa urahisi zaidi na utajumuisha taasisi 
zote zilizo chini ya Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia 
ambapo italenga kuhamisha simu na ujumbe mfupi 
(‘transfers’) kutoka taasisi moja kwenda nyingine ikiwa 
watapata hoja, maswali au pongezi ambazo hazihusiki 
moja kwa moja na taasisi hiyo.

Muunganiko wa mfumo huu utawezesha kuimarisha 
uwazi kwa kurahisisha mawasiliano kati ya HESLB na 
wateja wake wa makundi sogozi ambapo mawasiliano 
yatakuwa ya kubadilishana ujumbe zaidi ‘chatting’ na 
kupata majibu ya papo kwa hapo kama ilivyo katika 
simu zetu.

Hatua hii ni sehemu ya mkakati wa HESLB wa kupunguza 
changamoto za muda mrefu, zikiwemo ucheleweshaji 
wa mawasiliano na kuhakikisha huduma bora kwa 
wateja wote, Kuunganishwa kwa mifumo ya 
mawasiliano katika kituo cha utoaji huduma kwa wateja 
ni kielelezo cha jinsi teknolojia inavyoweza kuboresha 
sekta za umma na kupunguza changamoto katika jamii.

Huduma hii itapatikana kwa namba za kituo cha 
huduma kwa wateja (WhatsApp) 0736 66 55 33 pamoja 
na huduma ya kupiga simu 0736 66 55 33 pamoja na 
njia ya ujumbe mfupi, Instagram,Facebook,X,Twitter kwa 
jina la Heslb-Tanzania.

MAGEUZI YA KIMFUMO KATIKA
UTENDAJI KAZI WA HESLB
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Februari 15, 2025, Dar es salaam: Viongozi mbalimbali wakiongozwa na Mgeni rasmi (wa tatu kushoto) Mhe. 
Hamza Hassan Juma, Waziri wa Nchi O�si ya Makamu wa Pili Wa Rais - Zanzibar (Sera, Uratibu na Baraza la 

Wawakilishi) aliyemwakilisha Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dkt. Hussein Ali Mwinyi, 
wakimsikiliza kwa makini mtoa hamasa wa mbio za hisani (HESLB Marathon) kuadhimisha miaka 20 ya HESLB 
katika viwanja vya Farasi, Oysterbay wakati akitoa maelekezo kwa mpiga kipyenga cha mbio hizo (hayupo pichani). 

Februari 14, 2025, Dar es salaam: Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe. Albert 
Chalamila (kushoto) akipokea fulana ya mbio za hisani anayokabidhiwa na Mkurugenzi 

Mtendaji wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia alipomtembelea o�sini kwake. Mbio za hisani (HESLB 
Marathon) kuadhimisha miaka 20 ya HESLB zilifanyika Februari 15, 2025 katika Viwanja vya 

Farasi, Oysterbay jijini Dar es salaam. 

KAMERA YETU

Februari 15,2025, Dar es salaam: Baadhi ya washiriki wa mbio za Hisani HESLB, katika maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB.

Februari 12, 2025, Dodoma: Wanafunzi wa Shule ya Sekondari Jamhuri wakisikiliza kwa makini maelekezo ya namna ya kuomba na kurejesha mikopo kutoka kwa Meneja wa O�si ya HESLB Dodoma Bi. Octavia Selemani (hayupo pichani) walipotembelea Kituo cha Huduma na Maonesho kuelekea maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB katika viwanja vya Nyerere Square jijini humo kuanzia Februari 10 hadi 14, 2025. Maonesho kama hayo yalifanyika pia Dar es salaam (Viwanja vya Biafra), Zanzibar (Mapinduzi Square), Mwanza (viwanja vya Furahisha), Mbeya (Viwanja vya Soko la Uhindini), Arusha (Viwanja vya General Tyre) na Mtwara (Viwanja vya Mashujaa).

Februari 17, 2025, Dar es salaam: Mhe. Jakaya Mrisho Kikwete (kulia), Rais wa awamu ya nne akiteta jambo na Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (MB), Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika kilele cha maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB yaliyofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere (JNICC).



Februari 17,2025, Dar es salaam: Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB 
Dkt. Bill Kiwia (katikati) akiwa na baadhi ya watumishi wa HESLB 
katika kilele cha maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB. Kulia kwa 
Mkurugenzi ni Meneja Urejeshwaji Patrick Shoo. Wengine, wa 

kwanza kushoto ni Christina Chacha, A�sa Mikopo Mwandamizi, wa 
pili kulia ni Matrona Sway, A�sa Mikopo Mwandamizi akifuatiwa na 

Imelda Waigama, A�sa Mwanasheria.
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KAMERA YETU

Machi 08, 2025, Arusha: Baadhi ya watumishi wanawake wa HESLB katika picha ya pamoja kwenye maadhimisho ya kitaifa ya siku ya Wanawake Duniani yaliyofanyika katika Uwanja wa Kumbukumbu ya Sheikh Amri Abeid ambapo Mgeni Rasmi 
alikuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan.

Februari 17, 2025, Dar es salaam: Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (MB), Waziri Mkuu wa Jamhuri ya 

Muungano Tanzania akisalimiana na viongozi mbalimbali wa serikali  katika Kituo cha Mikutano cha 

Kimataifa cha Julius Nyerere (JNICC). Mhe. Majaliwa alikuwa Mgeni rasmi katika kilele cha 

Maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB. 

Februari 17, 2025, Dar es salaam: Mhe. Kassim Majaliwa, Waziri 

Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania akionesha tuzo 

aliyoipokea kwa niaba ya Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kutambua mchango wa Mhe. 

Rais Samia katika kuboresha ugharimiaji wa elimu ya juu na vyuo 

vya kati nchini Tanzania. Tuzo hiyo ilitolewa kwenye kilele cha 

Maadhimisho ya miaka 20 ya HESLB katika Kituo cha Mikutano cha 

Kimataifa cha Julius Nyerere (JNICC).
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KUTOKA KAMPASI

MLIMBWENDE ATEMBELEA 
BANDA LA HESLB KATIKA 
MAADHIMISHO YA MIAKA 20
Dodoma, Februari 

 ‘Miss Dodoma University’, Dia Musese, ametembelea banda la Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) 
katika maonesho ya maadhimisho ya miaka 20 ya taasisi hiyo yaliyofanyika katika viwanja vya Nyerere Square ambapo 
alipata fursa ya kujifunza kuhusu historia, mafanikio na huduma mbalimbali zinazotolewa na HESLB kwa wanafunzi wa 
elimu ya juu. 

Dia alizungumza na maafisa wa HESLB na kupata ufafanuzi kuhusu maboresho yaliyofanyika katika utoaji wa mikopo, 
mfumo wa urejeshaji mikopo, na mpango wa taasisi hiyo kwa miaka ijayo na alisisitiza umuhimu wa HESLB katika kusaidia 
vijana wa Kitanzania kupata elimu ya juu, huku akitoa pongezi kwa juhudi zinazofanywa ili kuhakikisha wanafunzi 
wanapata mikopo kwa wakati kuwawezesha kuendeleza elimu yao bila changamoto za kifedha.

“Binafsi najivunia kuwa kati ya wanafunzi wanaosomeshwa na HESLB, kipekee kabisa naishukuru serikali ya Tanzania kwa 
juhudi zinazofanywa kupitia Bodi ya Mikopo na kuhakikisha vijana tunatimiza ndoto zetu za kielimu ili kujenga taifa imara 
hapo baadae”, alisema Dia.

Ziara ya Dia ambaye ni mtoto wa kwanza katika familia ya mzee Musese na mwanafunzi wa mwaka wa tatu katika Chuo 
Kikuu Dodoma (UDOM) katika fani ya Sayansi ya Kompyuta; ilivutia washiriki wengi wa maonesho, huku wakionesha 
shauku ya kujifunza zaidi kuhusu huduma zinazotolewa na HESLB. Dia alitoa wito kwa vijana kuzingatia usomaji wa 
miongozo ya utoaji mikopo inayotolewa kila mwaka kwa lengo la kuhakikisha kila mhitaji anapata fursa ya kusoma bila 
kikwazo cha kutokupata mkopo.

Maonesho hayo yalikuwa ni sehemu ya maadhimisho ya Miaka 20 ya HESLB yakilenga kuelimisha umma kuhusu huduma 
zinazotolewa kwa kutanabaisha historia, mafanikio, na changamoto zinavyotatuliwa, sambamba na mwelekeo wa 
taasisi katika kuboresha zaidi huduma kwa wanafunzi.
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KONA YA MNUFAIKA

HESLB na TASAF 
wamenifungulia 
Dunia
Dodoma
Zawadi Godfrey Mapogo ni binti mwenye shukrani nyingi kwa fursa alizopata 
maishani. Anatambua kuwa bila HESLB ndoto yake ya kimasomo ingeishia njiani 
na huenda angepotea kabisa katika dira ya maisha.

Zawadi anatanabaisha zaidi kwamba, utulivu wa kimasomo awapo darasani 
unachagizwa na kuwa mnufaika wa mkopo wa elimu ya juu kupitia HESLB, 
ambapo anakiri kupokea fedha za mkopo wa masomo zinazomwezesha 
kumudu mahitaji mbalimbali na hivyo kumpatia utulivu wa nafsi pindi awapo 
darasani.

“Mimi na familia yangu kwa ujumla tunaishukuru sana serikali ya Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania kwa kunitoa gizani … mpaka sasa naiona asubuhi 
njema mbele yangu! Kama siyo HESLB, nisingeweza kumudu gharama za 
masomo yangu.” anasema Zawadi.

Sambamba na hilo anaishukuru Taasisi ya Maendeleo ya Jamii (TASAF) kwa 
namna ilivyofungua njia katika maisha ya familia yake kwa kuhakikisha 
wanapata mahitaji yote muhimu hususani ya kielimu kuanzia ngazi ya shule ya 
msingi mpaka sekondari pamoja na huduma za afya.

“Ninaishukuru HESLB kwa kupitia nyaraka zangu za mkopo nakuridhia kupatiwa 
mkopo wa masomo kwa asilimia 100....anasema kwa furaha. Niliposoma 
mwongozo wa mkopo, niliuelewa vizuri na nikahakikisha naweka viambatisho 
vyote muhimu vya kuonyesha hali ya wazazi wangu ya Uchumi”, Anasema 
Zawadi.

Leo hii, Zawadi anasonga mbele katika safari yake ya elimu akiwa na matumaini 
makubwa ya kufanikisha ndoto zake na kubadilisha maisha yake na ya familia 
yake kwa ujumla. Anaamini kuwa kupitia elimu, anaweza kuwa chachu ya 
maendeleo katika jamii yake na taifa kwa ujumla.

Zawadi ni mzaliwa wa tatu na wa mwisho katika familia ya mzee Mapogo, ni 
mwanafunzi wa mwaka wa kwanza katika Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) 
anasoma Shahada ya kwanza ya Elimu ya Watu wazima na Maendeleo ya 
Jamii. Matumaini yake makubwa yapo katika elimu anayoendelea kuipata na 
anaamini kupitia elimu hiyo itamfungulia milango ya mafanikio na kumwezesha 
kubadilisha maisha yake na ya jamii yake kwa ujumla.
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KONA YA MNUFAIKA

Dar es salaam, 17 Februari, 2025

Watumishi 47 wa HESLB wamepatiwa tuzo kwa utumishi wa muda mrefu katika 
Maadhimisho ya miaka 20 tangu kuanzishwa kwa taasisi hiyo yaliyofanyika jijini Dar es 
Salaam katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere (JNICC). Tuzo hizo 
zilitolewa kwa wafanyakazi kwa kuthamini mchango wao mkubwa katika kuhakikisha 
malengo ya HESLB yanafanikiwa hususan katika Utoaji na Urejeshaji wa mikopo kwa 
wanafunzi wa elimu ya juu.

Akizungumza katika ha�a hiyo, Mkurugenzi Mkuu wa HESLB, Dkt. Bill Kiwia, alisisitiza 
kuwa mafanikio ya taasisi hiyo yamechangiwa kwa kiasi kikubwa na bidii ya wafanyakazi 
waliopo HESLB na wale waliofanya kazi HESLB lakini kwa sasa wamehamia taasisi 
nyingine.

“Leo tunawapongeza wale waliokuwa nasi tangu mwanzo, wakifanya kazi kwa weledi, 
uadilifu, na kujituma kuhakikisha kila mwanafunzi anayestahili anapata mkopo na kila 
anaedaiwa kupata elimu ya uzalendo ya Urejeshaji,” alisema Dkt. Kiwia. 

Mmoja wa waliotunukiwa tuzo hiyo, Bi. Marcelina Msuni, ambaye ni A�sa Mikopo 
Mwandamizi upande wa Urejeshaji wa mikopo O�si ya Dar es salaam, alielezea furaha 
yake kwa kutambuliwa kuwa miongoni mwa watumishi wa awali wa HESLB.

“Ni heshima kubwa kuona mchango wetu unatambuliwa. Tumepitia changamoto nyingi 
na mabadiliko ya teknolojia tangu enzi za uchambuzi wa makaratasi mpaka uchambuzi 
kwa kutumia mifum, lakini pamoja na yote dhamira yetu daima ilikuwa kusaidia vijana 
kupata kuhakikisha inarejeshwa”, alisema Msuni.

Tuzo hizi zilitolewa kwa wafanyakazi wa idara na vitengo mbalimbali, na waliahidi 
kuendelea kuhudumia Taifa kwa uadilifu na kujituma zaidi. Hii ni mara ya kwanza kwa 
HESLB kutoa tuzo maalumu kutambua mchango wa wafanyakazi wake tangu 
ilipoanzishwa mwaka 2004.

Ha�a hiyo ilihitimishwa kwa hotuba ya Waziri Mkuu ambaye alisisitiza kuwa serikali 
itaendelea kuunga mkono HESLB ili kuhakikisha kila kijana mwenye sifa anapata fursa ya 
kusoma bila vikwazo vya kifedha.

WATUMISHI WAPEWA
TUZO YA MIAKA 20 TANGU
KUANZISHWA KWA HESLB
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DODOMA
Jengo la PSSSF, 

Br. Makole, eneo la 
Uhindini

S.L.P 984, Dodoma
Simu +255 758 067577

+255 739 06757
Barua Pepe:

info@heslb.go.tz

DAR ES SALAAM
Bodi ya Mikopo ya 

Wanafunzi wa Elimu ya Juu, 
1 Mtaa wa Kilimo,Tazara,

Br. Mandela
S.L.P 76068,15471

Dar Es Salaam
Simu: 0736 665 533 

Barua Pepe:
info@heslb.go.tz

ZANZIBAR
Jengo la Michenzani Mall, 

Eneo la Michenzani
Ghorofa ya Tano

S.L.P 900,Zanzibar,
Simu: 0779 321 424

Barua Pepe:
 zanzibar@heslb.go.tz

HUDUMA KWA WATEJA
PSSSF Twin Tower 

Ghorofa ya chini Mtaa wa Misheni
S.L.P 76068, Dar es Salaam

Simu: +255 758 067 577
+255 739 067 577

Barua Pepe:
info@heslb.go.tz 

ARUSHA
NSSF Jengo la Mafao, 
Ghorofa ya Kwanza 
S.L.P 2712,Arusha 
Simu: 027 2520128

0624 100 011
0739 102 016 
Barua Pepe: 

arusha@heslb.go.tz

MBEYA
Jengo la CAG, Ghorofa ya 

Nne, Br. Mbalizi 
S.L.P 319, Mbeya

Simu: 0738 131 310
0738 131 311 
Barua Pepe:

mbeya@heslb.go.tz

MWANZA
PSSSF Plaza, ghorofa 
ya pili Br. Kenyatta
S.L.P 3051, Mwanza
Simu: 028 2506008

0759 819 350
0738 153 661
Barua Pepe:

mwanza@heslb.go.tz

WASILIANA
NASI;

MTWARA
NHC Raha Leo Complex, 

Ghorofa ya tatu, 
Kitalu Na. 217, Block H, Karibu 

na O�si ya Mkuu wa Mkoa
S.L.P: 969, Mtwara.

Simu: +255 733 068 171
Barua Pepe:

mtwara@heslb.go.tz


